cần các bác giúp gấpbê con bị nhiễm trùng rốn

• Thread starter votruyenthong_1992
  • Ngày gửi
bê con của e mới sinh dc 4 ngày,mà sáng nay e thấy rốn của nó có nước và có mùi hôi,hơi sưng lên,e đụng nhẹ là nó co lại.như vậy có phải bị nhiễm trùng rốn k mấy bác

Bê nhà e cũng đang bị như vậy đây. E đang bôi cồn rửa rốn cho trẻ con + dung penicilin rắc vào nhưng chưa thấy đỡ . Bác nào có cao kiến gì xin chỉ giáo cho a e . Mai ko đỡ chắc phải tiêm ks thôi

Bê nhà e cũng đang bị như vậy đây. E đang bôi cồn rửa rốn cho trẻ con + dung penicilin rắc vào nhưng chưa thấy đỡ . Bác nào có cao kiến gì xin chỉ giáo cho a e . Mai ko đỡ chắc phải tiêm ks thôi
rốn bê của bạn có mủ hay máu gì k

Ko có máu nhưng gốc rốn thịt thối có mùi hôi, có chât nhầy mình đoán là mủ .

nhà mình cũng bị, chích kháng sinh cho nó, bây giờ cái rốn nó to hơn những con bê khác

bê con của e mới sinh dc 4 ngày,mà sáng nay e thấy rốn của nó có nước và có mùi hôi,hơi sưng lên,e đụng nhẹ là nó co lại.như vậy có phải bị nhiễm trùng rốn k mấy bác
Vấn đề em hỏi là rất thường gặp, em sẽ làm như sau...chỉ 1 lần là khỏi gần như trên 90%.
_ Tiêm Ivermectin (nội ngoại kí sinh trùng) 6cc tiêm dưới da gần nơi cuốn rốn, để chống ruồi sinh dòi (ấu trùng).
_ Tiêm bắp Bio-codexin (kháng sinh) 6cc tiêm bắp.
Là Ok ...sau 10 ngày nó tự lành, tin tưởng không nên sờ mó vào nó nữa...!

Last edited by a moderator:
Vấn đề em hỏi là rất thường gặp, em sẽ làm như sau...chỉ 1 lần là khỏi gần như trên 90%.
_ Tiêm Ivermectin (nội ngoại kí sinh trùng) 6cc tiêm dưới da gần nơi cuốn rốn, để chống ruồi sinh dòi (ấu trùng).
_ Tiêm bắp Bio-codexin (kháng sinh) 6cc tiêm bắp.
Là Ok ...sau 10 ngày nó tự lành, tin tưởng không nên sờ mó vào nó nữa...!
dạ cháu cảm ơn bác Chí

E. tiêm ks Grow viet + gluco 3 ngày rồi ,hôm nay thấy nó không sưng to và thấy khô hơn mấy hôm trước .Chú Chí tiêm 6cc khang sinh có nhiều quá ko , cháu tiêm theo hướng dẫn 1cc/ 25 kg tt

E. tiêm ks Grow viet + gluco 3 ngày rồi ,hôm nay thấy nó không sưng to và thấy khô hơn mấy hôm trước .Chú Chí tiêm 6cc khang sinh có nhiều quá ko , cháu tiêm theo hướng dẫn 1cc/ 25 kg tt
Chu Chi day.
Chau cu theo lieu huong dan cua tung loai thuoc....ma tiem.
Con Bio-codexin . Lieu la 10cc/kg nen tiem la 6cc.
Con thuoc cua cac hang khac thi tiem tbeo toa huong dan.

Chu Chi day.
Chau cu theo lieu huong dan cua tung loai thuoc....ma tiem.
Con Bio-codexin . Lieu la 10cc/kg nen tiem la 6cc.
Con thuoc cua cac hang khac thi tiem tbeo toa huong dan.
Đây là nick của tôi Oline trên điện thoại...
Ai biết chỉ giúp tôi đăng nhập lại Nick name của tôi giống như trên Laptop...được không...! vì tôi dốt IT lắm.
Cám ơn các bạn nhiều.

Đây là nick của tôi Oline trên điện thoại...
Ai biết chỉ giúp tôi đăng nhập lại Nick name của tôi giống như trên Laptop...được không...! vì tôi dốt IT lắm.
Cám ơn các bạn nhiều.
Đây Bác, KTD Thử dùng điện thoại gửi bài và hình minh hoạ.

Be nha e bi viem ron . Co gioi . Nhung da lay het ra . Co goi thu y den tiem 2 mui . Jio ron cua no da nho lai . Nhung van co mu o ben trong . E da boi thuoc sat trung 20 ngay ma vqn khong khoi . Jio e phai lam sao

Nha to co 1 be cai 5 thang.ron sung to va dai khoang 15 cm.dung vao thay cang cung nhung qua bong.khong dau.be an uong binh thuong.luc moi sinh da thay co nhung cang ngay cang to.nhin tu xa giong nhu la duong vat cua bo duc vay.nho may bac cuu e voi

Back