Cần cung cấp giống, tư vấn và hướng dẫn về kỹ thuật chăn nuôi lợn rừng

• Thread starter Nắng gió miền trung
  • Ngày gửi
Xin chào tất cả mọi người, hiện tại nhà mình đang ở Miền Trung, mà cụ thể là Quảng Ngãi vì thấy anh em chăn nuôi khí thế quá nên mình cũng bon chen tí.
Cụ thể là thế này nhà mình hiện nay có một mảnh vườn rộng khoảng 1000m2, mà bỏ không và trồng trọt lưa thưa nên thấy uổng quá, mình thấy nhiều mô hình chăn nuôi lợn rừng thấy cũng hợp lí với lại ở chổ mình thức ăn cho loài này thì nhiều vô kể, mình cũng dành dụm được ít vốn nên muốn mở rộng khu vườn để chăn nuôi loài lợn rừng này, nên định lên diễn đàn này nhờ anh chị em nào biết rành thì tư vấn giúp mình nha, mình cũng đã đọc qua một vài tài liệu trên mạng nhưng về kỹ thuật chọn và nuôi thì chưa bít gì, anh em tư vấn dùm mình thử giờ nên bắt đầu nuôi từ đâu, nên nuôi heo thịt hay nuôi giống, và mới nuôi thì nên nuôi bao nhiêu con là vừa, À mà hiện tại ở chổ mình chưa thấy ai nuôi loài này cả,
Mới vào nghề mong anh chị em góp ý nhiệt tình dùm em nha. Thanks mọi người.
Mình tên Thanh , mail tinhdng310@yahoo.com

chan nuoi lon rung

chao ban va tat ca cac thanh vien cua dien dan
toi moi tham gia vao dien dan va dang tham khao cac mo hinh kinh te nong nghiep
qua cau hoi cua ban toi co vai chia se nho:
hien tai chan nuoi lon rung dang la nghe mang lai nhieu loi ich cho nguoi chan nuoi vi lon rung de nuoi, gia cao nhung nuoi lon rung cung can tim hieu nhieu thong tin ve giong, cach cham soc lon cac giai doan nhat la khi lon moi de, phong benh va thi truong dau ra vi da chan nuoi muc dich la mang lai loi ich cao va han che cac rui ro do khong hieu biet ve con vat ma minh dinh nuoi.
toi xin gioi thieu toi la ky su chan nuoi hien toi dang cong tac tai trung tam giong heo rung tay nguyen tai dak lak, email lien he: lienlac@heorungtaynguyen.com hoac hung@heorungtaynguyen.com.
neu ban nao co nhu cau ve con giong, ky thuat chung toi san sang chia se.
toi cung mong nhan duoc nhieu y kien va duoc biet den nhieu mo hinh chan nuoi khac
chuc cac ban ngay cuoi tuan nhieu niem vui

Back