Cần giúp đỡ , Gà 11 ngày tuổi bị phân sáp cà phê

• Thread starter doanhatinh91
  • Ngày gửi
Chào cả nhà
Hiện tại e đang nuôi 100 con gà( giống gà ta , e không biết tên họ của nó) đc 11 ngày tuổi rồi, gà ăn uống Bình tthường chỉ có ỉa Phân sáp e điều trị trông 4 ngày rồi mà vẫn chưa khỏi.
E điều trị như sau;
- Trôn thức ăn với MEN ENZYME (men tiêu hoá sống) của binh Minh
- Hoà nước uống với BM- ANTIALECCID của Bình Minh
E cho uống tự do, khi nao hết e mới thêm vào.
Và hôm này cũng có 1 em ra đi vì Thơ khẹc khẹc ( vừa thở vừa ngắp )
E nhốt riêng ra điều trị bằng thuốc BM CRD pha vào nước uống. Thấy khong đỡ và e đã ra đi trong chiêu ngày hôm này , nó chết e buồn lắm. Tại tính e hay tthương Đông vật mà. Chắc tị nựa ra e phẩy thuật e nó ra xem thế nào.
Hiện tại thì cả đàn không có con nào có biệu hiện giống nó cả. Chỉ thấy mấy e đít dính phân thôi ạ.
Và e có pha thuốc BM ÚM GÀ và BM- POLIVITAMIN cua Bình Minh e cho uống từ 4 ngày tuổi đến giờ , e cho uống như vậy có ảnh hHương gì đến gà không ạ. Và giờ e phun tthuốc sát trùng trực tiếp vào gà có ảnh hHương gì đến gà k ạ. Mong các Bác giúp đỡ e với ạ. Gà nó nhiều bệnh quá. Mà Bác nao nói tên thuốc thì ngi đầY đủ cho e vs nhé, e xin cảm ơn và hậu Tạ ạ.
Và Bác nào nuôi gà ta thả vườn rôi cho e ít kinh nghiệm vs.
Như bệnh hay găp ở gà. Ăn uống như thế nào để gà khoẻ mạnh
Nhưng thuốc Cần mua? 
Ps: từ khi nuôi gà đến giờ thấy mệt quá. Toàn ăn muộn vì lo chăm gà. Hiện tại vẫn chưa tăm rửa ăn uống gì cả. Mệt quá.huhu

--------

Sao k ai tra lời vậy?

Last edited by a moderator:
Ko sao đâu bạn . đo trong bầy lúc nào chả có con yếu. cũng có thể nó yếu quá.
uống thuốc úm vậy OK rồi . cho uống vtm buổi trưa nữa nhé / để ý nhiệt độ đấy bạn, nóng quá hay gió lùa là gà bệnh ngay

Ko sao đâu bạn . đo trong bầy lúc nào chả có con yếu. cũng có thể nó yếu quá.
uống thuốc úm vậy OK rồi . cho uống vtm buổi trưa nữa nhé / để ý nhiệt độ đấy bạn, nóng quá hay gió lùa là gà bệnh ngay
Dạ. E cảm ơn a nhé , mà đợt trc gà a bị sáp a chưa khỏi như thế nào vậy

Dạ . E cảm ơn. Mà e cho gà uống nhiều thuốc có ảnh Hương gì đến gà k ạ

co ai su men u vi sinh hoat tinh trong chan nuoi ga chua ? cho minh xin kinh nghiem voi

Back