cần giúp đở về đầu ra cho bồ câu

• Thread starter ba đen
  • Ngày gửi
tình hình là em mới cất xong trại nuôi gà nhưng nhiều người quen khuyên nên nuôi bồ câu em củng định nuôi thử nhưng rất ngại về đầu ra và kĩ thuật nuôi nữa. em ở cà mau có anh chị em nào biết về vấn đề này tư vấn giúp em với xin chân thành cảm ơn!!!!

tôi cũng ở Cà Mau, bạn ở đâu nuôi thì cũng được nếu đầu ra tốt như gà

theo mình thế này.Bước đầu
1. đi tìm đầu ra, mấy quán nhậu hỏi thử có mua không? được về nuôi( nếu nó lấy ngày 5 con==>tháng cũng 150 con ời.100 cặp bồ câu bố mẹ rùi
2.vào trại giống gàn nhà tìm mối xin số đt hỏi coi"em muốn nuôi bồ câu anh tiêu thụ thêm được không? nếu không thì có thể giới thiệu vài mối khác dùm em không?"
3 sau khi 1 ,2 có kết quả khả quan thì nuôi thui. nhớ gửi vài con cho em nhé nếu thấy em tư vấn hay

theo mình thế này.Bước đầu
1. đi tìm đầu ra, mấy quán nhậu hỏi thử có mua không? được về nuôi( nếu nó lấy ngày 5 con==>tháng cũng 150 con ời.100 cặp bồ câu bố mẹ rùi
2.vào trại giống gàn nhà tìm mối xin số đt hỏi coi"em muốn nuôi bồ câu anh tiêu thụ thêm được không? nếu không thì có thể giới thiệu vài mối khác dùm em không?"
3 sau khi 1 ,2 có kết quả khả quan thì nuôi thui. nhớ gửi vài con cho em nhé nếu thấy em tư vấn hay
thank nha
tôi cũng ở Cà Mau, bạn ở đâu nuôi thì cũng được nếu đầu ra tốt như gà
minh o p8 ban o dau gap nhau ucfe dc ko 0946002633

mình ở phú tân cũng ít lên cà mau lắm,bạn có fb ko kb mình giao lưu

Tôi có nuôi 4 cặp bồ câu, nó đẻ khá nhanh, nhưng chẳng ai hỏi mua, chủ yếu hàng xóm muốn đổi món nhậu thì mua 1 cặp ra ràng, nếu không có ra ràng thì không mua.
Còn nuôi gà thì người ta đặt mua từ gà con luôn rồi, không có gà để bán.
Nhưng nếu chổ anh tiêu thụ bồ câu nhiều thì anh cứ nuôi.

Back