Cần Giúp Đỡ Về Kỹ Thuật Và Giồng Giun Quế Ở ĐakLak..!

• Thread starter PhongGiang
  • Ngày gửi
Như tiêu đề nêu trên.:
hiện em đang muốn nuôi giun quế để bổ sung nguồn thức ăn,dinh dưỡng cho trại gà và vài chục con heo thịt mà hok biết nên làm thế nào.
seach thông tin gg vs trong 4rum thì cũng có nhưng em hok hiểu lắm, vậy nên lập topic này mong muốn các bậc tiền bối trong 4rum và cụ thể là ở Đaklak có thê tư vấn giúp em,và nếu đc thì em xin phép đc lên trại để tham quan và học hỏi chút xíu kinh nghiệm..!
em cin chân thành cám ơn và mong đc sự giúp đỡ..!

E, củng đang quan tâm con trùn này, muốn học hỏi thêm mong mọi người chỉ giáo.

đơn giản như đan một cái rổ, bác cứ có phân là có trùn thôi mà. bác có thể học hỏi bác thantai47. tigon. skaterboi. vanthanhdl những thành viên của ag đaklak là ok thôi mà

tập trung đi rùi Boi dẫn đi cho tham quan chỗ hồ eakao - vua cá lăng tây nguyên (eo, gió lạnh quá) B)
300m2 trùn quế, vất vả lắm cơ B)

hàng tuần phải mua phân bò, ngâm nước, xong tạt vào luống cho nó ăn
vất vả lắm cơ :lol:

uồi....! kinh nhở? 300m2 luôn. Vậy mà hỏi Thantai47 cứ dấu hoài...biết mà ko chịu nói.
khi nào rảnh tranh thủ 1 chuyến chứ nhỉ?
tập trung đi rùi Boi dẫn đi cho tham quan chỗ hồ eakao - vua cá lăng tây nguyên (eo, gió lạnh quá) B)

Đơn giản và nhanh gọn, cái cần thiết nhất là nhận biết đc độ ẩm thích hợp cho giun, phòng chống thiên địch, nguồn nước ko bị mặn, chua hoặc kiềm còn những cái khác khỏi xoắn :lol::lol::lol:

bác nói kỉ vấn đề này được ko? hay bác có tài liệu về con trùn này ko bác cho em đi.
thanks bác!
Đơn giản và nhanh gọn, cái cần thiết nhất là nhận biết đc độ ẩm thích hợp cho giun, phòng chống thiên địch, nguồn nước ko bị mặn, chua hoặc kiềm còn những cái khác khỏi xoắn :lol::lol::lol:

Như tiêu đề nêu trên.:
hiện em đang muốn nuôi giun quế để bổ sung nguồn thức ăn,dinh dưỡng cho trại gà và vài chục con heo thịt mà hok biết nên làm thế nào.
seach thông tin gg vs trong 4rum thì cũng có nhưng em hok hiểu lắm, vậy nên lập topic này mong muốn các bậc tiền bối trong 4rum và cụ thể là ở Đaklak có thê tư vấn giúp em,và nếu đc thì em xin phép đc lên trại để tham quan và học hỏi chút xíu kinh nghiệm..!

Em đang nuôi trùn như thế này bác tham khảo. Em xây bề ngang 1m2 dài 100 m , xây lên 4 cục gạch trên lợp lá, mua sinh khối về đổ vào, hằng ngày em đi hốt phân bò đổ vào cái hồ đổ nước vào quậy lên rồi cho ăn, Em dùng tấm bạt đục lổ đậy lại.Khi nào thấy ăn hết châm mồi tiếp, khoảng 3 ngày em cho ăn 1 lần.Em chỉ ngán cảnh thu hoạch trùn thôi tại có 1 mình hà. Em thấy rất dể bác đừng lo nhiều.

cảm ơn bác! thấy thì củng đơn giản nhỉ? ko biết làm thì sao, chắc ra tết bắt tay làm luôn...
Em đang nuôi trùn như thế này bác tham khảo. Em xây bề ngang 1m2 dài 100 m , xây lên 4 cục gạch trên lợp lá, mua sinh khối về đổ vào, hằng ngày em đi hốt phân bò đổ vào cái hồ đổ nước vào quậy lên rồi cho ăn, Em dùng tấm bạt đục lổ đậy lại.Khi nào thấy ăn hết châm mồi tiếp, khoảng 3 ngày em cho ăn 1 lần.Em chỉ ngán cảnh thu hoạch trùn thôi tại có 1 mình hà. Em thấy rất dể bác đừng lo nhiều.

cảm ơn bác! thấy thì củng đơn giản nhỉ? ko biết làm thì sao, chắc ra tết bắt tay làm luôn...

Lúc đang nghiên cứu thì thấy khó sợ nuôi không được, nhưng khi nuôi thì dể lắm, nhiều khi làm biếng luôn, nhiều lần hơn nữa tháng mới cho ăn, chỉ cần siêng cho ăn là trùn mạnh lên liền à

thật ra thì ko có gì đâu, chỉ cần chăm chỉ ngó thiên địch là ok rồi mà ( hầu hết nuôi con này thất bại là do thiên địch)

Nuôi trùn thì dể, nhưng nuôi đạt năng suất cao mới khó đấy mấy bác, :huh:

E, củng đang quan tâm con trùn này, muốn học hỏi thêm mong mọi người chỉ giáo.
a thành công chưa, cho e học hỏi xíu

a có thể bán cho e một ít về nuôi ko ạ

Last edited by a moderator:
a có thể bán cho e một ít về nuôi ko ạ[/QUOTE]

Trùn anh nghĩ nuôi rồi. Tự nhiên dạo nầy phân bò người ta mua quá trời. Tính ra nếu mua về cho trùn ăn không có lợi nên nghĩ nuôi rồi, khi nào nuôi bò mới nuôi lại

Chính xác như anh dang nguyen nói đó
Giờ bán phân bò không cũng lời rồi, nuôi trùn chi cho phức tạp.
Trừ khi dùng trùn để nuôi cá có giá trị cao như cá lăng
Chứ đem nuôi gà cũng rất dở ở chỗ, để đủ trùn nuôi 1000 gà thôi cũng rất tốn công sức.
Còn nếu vẫn muốn nuôi thì liên lạc với mình, mình dẫn đi mua. Giá ở bmt bán khá là đắt

Như tiêu đề nêu trên.:
01686355782 tai tp buon me thuot nha

lol là cái gì vậy đại ca diễn đàn mà chú lớn tuổi cũng chửi bậy ak,,,
Chính xác như anh dang nguyen nói đó
Giờ bán phân bò không cũng lời rồi, nuôi trùn chi cho phức tạp.
Trừ khi dùng trùn để nuôi cá có giá trị cao như cá lăng
Chứ đem nuôi gà cũng rất dở ở chỗ, để đủ trùn nuôi 1000 gà thôi cũng rất tốn công sức.
Còn nếu vẫn muốn nuôi thì liên lạc với mình, mình dẫn đi mua. Giá ở bmt bán khá là đắt
bác cho e sdt mua ít trùn về nuôi mấy con dê đã đi bác
Lúc đang nghiên cứu thì thấy khó sợ nuôi không được, nhưng khi nuôi thì dể lắm, nhiều khi làm biếng luôn, nhiều lần hơn nữa tháng mới cho ăn, chỉ cần siêng cho ăn là trùn mạnh lên liền à
cho hoi chu nuoi trun luc mo ra cho no an minh co thay no bo het len tren luonng ko chu

bán trùn quế giống,trun thương phẩm tại hà nam lh :0911.047.988 vận chuển toàn miền bắc , nhận bao tiêu đầu ra

Em ở Gia lai. Hiện có 300m2 trùn thôi. Nhưng anh em nào có như cầu thì trại em cung cấp mấy tấn sinh khối cũng ok. Trại em ở thị xã An khê tỉnh gia lai. 0969049268. Ok

Bài viết có nội dung tương tự

Back