Cần giúp gấp

• Thread starter phttung86
  • Ngày gửi
Cần giúp đỡ về kỹ thuật trồng cây anh đào

Chào mọi người
Mình là thành viên mới nên còn lạ lẫm với diễn đàn, mong mọi người chỉ bảo thêm.Giờ mình xin đi thẳng vào vấn đề.
Chuyện là mình mới tập tành trồng trọt, mới ươm được 2 cây anh đào, 1 cây thì phát triển bình thường, còn cây kia chả hiểu sao cứ trưa nắng là nó teo tóp lại, như hình dưới.Còn cây kia thì lá vẫn cứng cáp xanh tươi.Mong mọi người giúp đỡ, chỉ giáo.Cám ơn nhiều nhiều

Last edited by a moderator:
bạn kiểm tra coi lượng nước tưới có bị thừa không. ra đại lý mua một gói moncerene về tưới vào gốc theo liều lượng hướng dẩn. nếu như tưới nhiều nước quá bạn có thể hạn chế tưới nước cho bộ rể phục hồi lại. thân

bạn trồng 2 cây có cùng chất dất và chế độ chăm sóc có như nhau ko?Có lẽ bị úng nước thật!

cám ơn bạn, mình đã ngưng tưới nước 3 bữa nay, thấy cây củng đã đỡ hơn rồi.Chắc tại do chậu không thoát nước tốt bằng các chậu khác.

Bạn nên nhổ lên (nhở khéo tí nha bạn để cây bị đứt hết rễ) thay đất khác đi. Nhìn đất trong chậu của bạn đã từng trồng cây rồi, khả năng thoát nước kém lắm. Đụt 1 cái lỗ ở dưới đáy chậu, rồi lót lưới vào. Mình có trồng mấy cây ơt nho, hic bị úng chết buồn quá trời!

Back