Hỏi đáp CẦN sự tư vấn của mọi người về vấn đề thức ăn cho gà đẻ

• Thread starter nguyentai007
  • Ngày gửi
Chào mọi người! Trước tiên tôi xin chúc tất cả mọi người trên diễn đàn một năm mới làm ăn phát đạt, gặp nhiều may mắn và gđ luôn hạnh phúc.
Hiện mình đang có 1 đàn gà 1000k con, gà giống Minh dư. Mình nuôi được 2 tháng và đang định giữ lại 100 con gà mái cho đẻ. Mình tính cho ăn thế này:
buổi sáng mình cho ăn thức ăn trộn gồm : bắp + cám + đậm đặc
buổi chiều mình cho ăn lúa, rồi cho gà đi ngủ.
cách đây khá lâu mình có đọc được thông tin là cho gà ăn lúa nẩy mầm, nhưng vì thông tin đó lâu rồi nên mình không tìm ra được. Vậy nếu ai biết cách ủ lúa để ra mầm thì chỉ cho mình với.
Tks mọi người nhiều.
P/s: mình nuôi thả vườn và vườn mình khá rộng. 100 con gà đẻ với diện tích vườn khoảng 800 mét vuông

Chào mọi người! Trước tiên tôi xin chúc tất cả mọi người trên diễn đàn một năm mới làm ăn phát đạt, gặp nhiều may mắn và gđ luôn hạnh phúc.
Hiện mình đang có 1 đàn gà 1000k con, gà giống Minh dư. Mình nuôi được 2 tháng và đang định giữ lại 100 con gà mái cho đẻ. Mình tính cho ăn thế này:
buổi sáng mình cho ăn thức ăn trộn gồm : bắp + cám + đậm đặc
buổi chiều mình cho ăn lúa, rồi cho gà đi ngủ.
cách đây khá lâu mình có đọc được thông tin là cho gà ăn lúa nẩy mầm, nhưng vì thông tin đó lâu rồi nên mình không tìm ra được. Vậy nếu ai biết cách ủ lúa để ra mầm thì chỉ cho mình với.
Tks mọi người nhiều.
P/s: mình nuôi thả vườn và vườn mình khá rộng. 100 con gà đẻ với diện tích vườn khoảng 800 mét vuông
Quy mô 1000 con nuôi bao nhiêu tháng xuất chuồng được vậy bác. Tính ra mỗi tháng kiếm được 3 triệu không vậy bác. Làm lúa mầm thì bỏ vào bao, thả xuống nước, vài ngày xách lên xem mầm cao hay thấp để cho gà ăn là được thôi.

Quy mô 1000 con nuôi bao nhiêu tháng xuất chuồng được vậy bác. Tính ra mỗi tháng kiếm được 3 triệu không vậy bác. Làm lúa mầm thì bỏ vào bao, thả xuống nước, vài ngày xách lên xem mầm cao hay thấp để cho gà ăn là được thôi.
Tks bạn nhiều. hjhj. trưa nay về thử đã. mà không biết gà 2 tháng cho ăn được chưa nhỉ. mình tính 1 con gà lời khoảng 10k, nên 1000 con có lẽ được 10 triệu

Tks bạn nhiều. hjhj. trưa nay về thử đã. mà không biết gà 2 tháng cho ăn được chưa nhỉ. mình tính 1 con gà lời khoảng 10k, nên 1000 con có lẽ được 10 triệu
Lợi nhuận chưa tới 10% hả bác. Cũng chua quá nhỉ. Dịch một phát mất 100 triệu thì phải nuôi vài năm mới gỡ được vốn được hả bác. Rủi ro cao thế này thì đáng nhẽ lợi nhuận nó phải cao chứ. Thấy có vẻ phức tạp rồi đó.

Lợi nhuận chưa tới 10% hả bác. Cũng chua quá nhỉ. Dịch một phát mất 100 triệu thì phải nuôi vài năm mới gỡ được vốn được hả bác. Rủi ro cao thế này thì đáng nhẽ lợi nhuận nó phải cao chứ. Thấy có vẻ phức tạp rồi đó.
Hihi. Thì mình phải trừ gà chết, rồi giá cả nhiều khi lên xuống, thức ăn tăng cao. Hôm vừa rồi mình bán hơn 270 con mà lợi được hơn 7 triệu. chưa kể có thịt vài con để nhậu:Cuamay:

Có vẻ hỗn hợp cám giàu dinh dưỡng quá. 16 đạm thôi thì phải. Ít ngô thôi vì gà đẻ phải lớn đều ko tích mỡ. Lúa mầm cho ăn lúc đã đẻ để bổ sung vitamin E, nhưng theo mình từ tháng thứ 5 trở đi cho ăn cám gà đẻ tốt hơn. Gà đẻ sai mà không lo bị béo. Trừ khi bạn muốn bán trứng sạch.
Cách cho ăn thì ngày hai bữa. Một bữa có chất một bữa độn như bã mì, bã bia , cám gạo. Bạn mình nuôi 2k nó cho ăn cám gạo. Cho ăn lưng diều thôi, nhiều máng, cho ăn sao mà sau 2h đi ra gà vẫn chạy theo đòi ăn và gà không bị chết đói là dc.
Thuốc thì tránh dòng enro và sulfa ra.
Bạn seach google là : 100 công thức giúp gà mau béo đẻ nhiều rồi đọc để có công thức hợp lý nhé.
mình ko nuôi gà đẻ mấy nên ko biết nhiều lắm

vườn 800m mà nuôi 100 con thì hơi ít nhỉ.
Có mối bán trứng sạch thì 100 gà đẻ không đủ bán ấy chứ

Lúa ngâm nước 1 ngày vớt lên ủ tối 2 ngày, gà ăn ko hết đem xạ luôn 3 tháng lại có lúa cho gà ăn

Bài viết có nội dung tương tự

Back