cần tư vấn địa chỉ bán hạt cây căm xe

• Thread starter typhukhongtien
  • Ngày gửi
@VUONGVESPA_CR . Bán thì uy tín. A thì đặt mua của chú chỉ 100g hạt gỗ mun. Vì lòng tin a chỉ 50/50. Nếu 1kg chắc a bó tay mất trắng. Tiền thì a đã gửi. Hạt thì gần cả năm chưa thấy. Nếu a bảo chú lừa thì a đầy đủ thông tin ngày tháng năm gửi bao nhiêu người nhận là ai ngân hàng gì. Đây là diễn đàn chứ ko phải website của chú. Chú nên bảo trọng.QUOTE="nguyễn văn dư, post: 806724, member: 156550"]bạn có hạt giống chua?[/QUOTE]

@VUONGVESPA_CR . Bán thì uy tín. A thì đặt mua của chú chỉ 100g hạt gỗ mun. Vì lòng tin a chỉ 50/50. Nếu 1kg chắc a bó tay mất trắng. Tiền thì a đã gửi. Hạt thì gần cả năm chưa thấy. Nếu a bảo chú lừa thì a đầy đủ thông tin ngày tháng năm gửi bao nhiêu người nhận là ai ngân hàng gì. Đây là diễn đàn chứ ko phải website của chú. Chú nên bảo trọng.QUOTE="nguyễn văn dư, post: 806724, member: 156550"]bạn có hạt giống chua?
[/QUOTE]
Nói ai z a luungoc?
hay quá, tui cũng định sưu tầm mỗi thứ vài chục cây trồng chơi để dành con cháu hưởng

chắc bạn cũng tìm gỗ quý nhóm 1 hả ? nếu có thì chia cho tui 1 ít nha

trong đất tui có khá nhiều cây căm xe. khi nào nó ra hoa kết quả hạt rụng xuống thì tui sẽ lụm cho bác 1 ít để trồng

tui mới mua 1 ít cây sưa về trồng. giờ đang tìm hạt gỏ đỏ, mun sừng, cẩm lai , trắc để trồng tiếp .

cuối tháng này mình qua Lào lấy hạt trắc về vì cây trắc còn sống chỉ có bên Lào có thui. đã nhờ bên cty cao su Việt Lào nhặt giùm hạt
Bạn còn hạt Trắc hay hạt căm xe k chia cho mình vài hạt được k ?thank
duy nhat chỉ co hạt cẩm lai mua alo 0914738291
bạn còn hạt cẩm lai không?
giờ mình đang tìm hạt gỏ đỏ, mun sừng, cẩm lai , trắc để trồng

ngoài ra cũng tìm hạt cây trai nữa. bên campuchia có cây trai còn sống nhiều nhưng nghe những người đi rừng bảo cây này ko có hạt

mình ở biên giới campuchia - việt nam. cách cửa khẩu 8km . gần Lộc Ninh, Bình Phước. Nhà thì ở Tp HCM

bạn đang ờ sg hay ở đâu. nếu có thể nhờ bạn mua giúp mỗi thứ khoảng 1kg thôi

cảm ơn bạn rất nhiều
a có hạt chưa

nhiều cây căm xe và xá xị
Xin phiền Mr Dương . khi nào có dịp, lấy cho mình xin vài hạt xá xị , hoặc cây con được ko, mình sẵn sàng trả các phí liên quan nếu có.
Xin cám ơn.
dạo trước ở vùng mình căm xe và xá xị nhiều lắm. giờ đi dạo 1 ngày trên núi, 1 cây bụi con cũng ko còn

Xin phiền Mr Dương . khi nào có dịp, lấy cho mình xin vài hạt xá xị , hoặc cây con được ko, mình sẵn sàng trả các phí liên quan nếu có.
Xin cám ơn.
dạo trước ở vùng mình căm xe và xá xị nhiều lắm. giờ đi dạo 1 ngày trên núi, 1 cây bụi con cũng ko còn
chào bạn. xá xị con đi rừng mình gặp rất nhiều. nhưng khổ nỗi hỏi ra thì ngay cả sơn tràng ở đây cũng cho biết là chưa bào giờ gặp cây xá xị lớn cả. đó cũng là điều mình thấy khó hiểu nhất. thật thú vị khi biết được cây xá xị là 1 trong 4 vị thuốc trong bài thuốc của vua săn voi rừng AMAKONG.

Tớ vừa bị mất trộm 2 cây tăm xe tái sinh chồi 8năm tuổi. Cây này đk thân đã 20cm, đoạn thân thẳng 7,8 m. Giá trị tại xưởng mộc địa phương cũng vài triệu. Vớt vát được hai khúc ngọn kéo vô để dành làm chuồng trại.

Tớ vừa bị mất trộm 2 cây tăm xe tái sinh chồi 8năm tuổi. Cây này đk thân đã 20cm, đoạn thân thẳng 7,8 m. Giá trị tại xưởng mộc địa phương cũng vài triệu. Vớt vát được hai khúc ngọn kéo vô để dành làm chuồng trại.
hix buồn vậy anh ? mà cho e hỏi hạt câm xe mùa này chín chưa vậy a?

Xin cám ơn.
Các bạn mê Xá Xị quá chừng luôn ^^ vậy mà mấy cây Xá Xị khánh đem trồng cuối góc vườn lẻ loi ^^ - hình như sắp có hạt rồi , năm ngoái có hoa đợt đầu nhưng chưa đậu hạt . Cây này hồi đó ở Bà Rịa nhiều lắm - rồi các thợ hái thuốc chuyên nghiệp , các bác làm công quả ở chùa : tràn qua các đồi núi chừng chục năm : giờ gần như không còn cây nào trên rừng nữa . Các cánh rừng Miền Trung thì chắc là còn vì giá gỗ không cao vút như Cẩm , Trắc.
chào bạn. xá xị con đi rừng mình gặp
K nghe mấy bác làm công quả đi hái thuốc trong rừng vê phát miễn phí cho người nghèo thì Xá Xị làm an thần , giảm đau , giảm đau bụng trong tiêu chảy . Nhưng chính các bác này cũng góp phần làm lụi tàn các cây gỗ cho vị thuốc : lột vỏ cây , hái thân lá , đào rễ ,....

Các bạn mê Xá Xị quá chừng luôn ^^ vậy mà mấy cây Xá Xị khánh đem trồng cuối góc vườn lẻ loi ^^ - hình như sắp có hạt rồi , năm ngoái có hoa đợt đầu nhưng chưa đậu hạt . ..
khi nào có cho mình 1 vé nha, cám ơn trước rất nhiều

hay quá, tui cũng định sưu tầm mỗi thứ vài chục cây trồng chơi để dành con cháu hưởng

trong đất tui có khá nhiều cây căm xe. khi nào nó ra hoa kết quả hạt rụng xuống thì tui sẽ lụm cho bác 1 ít để trồng

tui mới mua 1 ít cây sưa về trồng. giờ đang tìm hạt gỏ đỏ, mun sừng, cẩm lai , trắc để trồng tiếp .

cuối tháng này mình qua Lào lấy hạt trắc về vì cây trắc còn sống chỉ có bên Lào có thui. đã nhờ bên cty cao su Việt Lào nhặt giùm hạt
mjnh cung co so thjch suu tam moi giong mot vai loai cay ban cho mjnh xjn mot it hat dc ko co gj nt mjnh 01682766721 hoac teotran27@yahoo.com
»
cho m,ình hỏi bạn ở đâu vậy mói biết đường mà hướng dẩn chứ!!
:wacko: hiện giờ mình đang có ý định trồng cây lâm nghiệp nếu bạn nào có hoặc biết địa chỉ bán hạt giống thì vui lòng liên lạc với mình qua email niemvuikhichientranh@gmail.com
ban oi

Last edited by a moderator:

cuối tháng này mình qua Lào lấy hạt trắc về vì cây trắc còn sống chỉ có bên Lào có thui. đã nhờ bên cty cao su Việt Lào nhặt giùm hạt. có
»
có bán hạt giống căm xe, trắc xanh, xá xị...ko ạ, sdt củae 0989273861
»
bác nào có hạt giống cây căm xe, trắc xanh, xá xị, đàn hương, bách xanh...ko ạ,e cần mua hạt giống ạ, sdt của e 0989273861

Last edited by a moderator:
Mình đang sưu tầm các loại cây gỗ quý hiếm như cẩm lai.trắc.sưa.căm xe.xoan.trai.sến..vv ..anh em trên diễn đàn nếu ai có hạt giống cây nào thì gửi mình ít hạt giống..mình trồng trồng vuờn chơi nên cần vài cây thôi ạ..ai giúp đc mình xin gửi về địa chỉ ấp 1 xã thạnh hoà huyện bến lức tỉnh Long An
Sdt 0377257227
Mình xin chân thành cảm ơn mọi người ạ

Back