Cần tư vấn giống cây trồng

• Thread starter linhnguyenpgc
  • Ngày gửi
Chào các anh chị em.
Nhà e có khoảng hơn 2 ha đất đồi,hiện nay chỉ trồng keo.
Em đang muốn thay đổi trồng loại cây khác.
Anh chị có thể tư vấn cho em về giống cây trồng nào thích hợp

Em muốn trồng một số giống quý,không cần sử dụng nhanh.cốt là mai sau

Nếu vậy thì cứ sưa đỏ, cẩm lai trồng thôi. Trên thực tế thì cẩm lai tốt và đẹp hơn sưa đỏ nhưng vì hiện tại Trung Quốc đang chuộng sưa đỏ nên mới có giá trị như vậy.

Nếu đất tốt thì bạn trồng cây gù hương, lim, pơ mu, giáng hương...có rất nhiều cây gỗ quý. Nếu đất không tốt thì nên trồng keo thôi. Bạn có thể đi tham những quan mô hình rất hay...tại Yên Bái quê hương tôi.

Em đang có dự tính trồng trắc.không biết khu vực Bắc Ninh có thể trồng đc không.

ngoài bắc thì bạn nên trồng nhưng cây quí ngoài đó như lát, nghiến, đinh , lim, sưa...trong nam có thể trồng trắc đỏ, cẩm, hương, gõ...mình rất thích trồng cây gỗ quí rồi chăn nuôi dứoi tán rừng. hiện tại mình đang sưu tầm giống cây quí. tính cả giống trong và ngoài nước thì mình hiện có khoảng gần 20 loại cây.

ngoài bắc thì bạn nên trồng nhưng cây quí ngoài đó như lát, nghiến, đinh , lim, sưa...trong nam có thể trồng trắc đỏ, cẩm, hương, gõ...mình rất thích trồng cây gỗ quí rồi chăn nuôi dứoi tán rừng. hiện tại mình đang sưu tầm giống cây quí. tính cả giống trong và ngoài nước thì mình hiện có khoảng gần 20 loại cây.
bạn có những loại cây nào vậy? giới thiệu cho mọi người cùng biết..

BSKeu giới thiệu cho mọi người cùng biết với
mình bắt đầu trồng cây cách đây 3 năm. hồi đó mình đang đi học và trống ít cây sưa đỏ và tếch. khi ra trường đi làm và mình mới sưu tầm từ tháng 3 năm trước. cũng nhờ anh em thân thiết trên agriviet hỗ trợ và tặng mình rất nhiều hạt quí. hiện tại mình đang ươm cây. mùa mưa tới sẽ xuống cây. sau này mình sẽ có những topic về cây quí để anh em chia sẽ với nhau. hiện tại chưa đâu vào đâu nên...

mình bắt đầu trồng cây cách đây 3 năm. hồi đó mình đang đi học và trống ít cây sưa đỏ và tếch. khi ra trường đi làm và mình mới sưu tầm từ tháng 3 năm trước. cũng nhờ anh em thân thiết trên agriviet hỗ trợ và tặng mình rất nhiều hạt quí. hiện tại mình đang ươm cây. mùa mưa tới sẽ xuống cây. sau này mình sẽ có những topic về cây quí để anh em chia sẽ với nhau. hiện tại chưa đâu vào đâu nên...
mình cũng muốn trồng kín khu vườn nhà mình.bao năm đất để trống.

Back