CẦN TƯ VẤN MUA GIỐNG CỎ NUÔI BÒ.

• Thread starter 0978442492
  • Ngày gửi
MÌNH Ở THÁI NGUYÊN MUỐN NUÔI CHỤC CON BÒ THỊT VÀ DĂM CON BÒ NÁI, NHƯNG ĐANG VƯỚNG MẮC 1 CHÚT XÍU MONG CẢ NHÀ GIÚP ĐỠ, VỀ GIỐNG CỎ CHĂN NUÔI BÒ THÌ NÊN DÙNG LOẠI NÀO CÓ KHẢ NĂNG TÁI SINH CAO VÀ HÀM LƯỢNG ĐẠM ĐẠT TIÊU CHUẨN, VÀ QUANH KHU VỰC MONG MUỐN ĐC THAM QUAN 1 VÀI MÔ HÌNH THÀNH CÔNG TRONG VIỆC PHÁT TRIỂN CHĂN NUÔI CON BÒ.

Có nhiều loại cỏ lắm. Thị trường loạn. Tìm nơi uy tín mua giống. Cái loại của Thái Lan ( tên nó hình con giun ko dịch ra được) dùng được Ưu điểm cỏ mềm hơn cỏ voi. Cơ bản là ổn áp

Có nhiều loại cỏ lắm. Thị trường loạn. Tìm nơi uy tín mua giống. Cái loại của Thái Lan ( tên nó hình con giun ko dịch ra được) dùng được Ưu điểm cỏ mềm hơn cỏ voi. Cơ bản là ổn áp
Cỏ Pakchong, giá giống đắt như vàng, 4-5k/1kg tại Định Hoá Thái Nguyên luôn

trồng cỏ nuôi bò là đương nhiên,nhưng vấn đề là cỏ gì..và mình muốn trồng cỏ trên mảnh đất như thế nào.vì đặc tính của mỗi loại cỏ khác nhau bạn ah.mình cũng có mảnh đất nông nghiệp khoảng 2500m vuông nhưng cũng chưa biết trồng cỏ gì cho hợp lý bởi vì đất thì là đất trồng lúa,hay bị ngập nước..cũng đang phân vân

mình chưa trồng.tại vì đang xem giống cỏ nào thích hợp với đất của mình..đất là đất canh tác nông nghiệp để trồng lúa,không phải là thường xuyên nhưng cũng hay bị ngập nước vì khu mình trồng lúa nước mà.đang phân vân quá
giống cỏ xanh đài loan mà bạn trồng phù hợp với môi trường ntn?? năng suất ra sao bạn

mình mới chồng cỏ voi xanh đài loan thôi, giống cỏ là 1 chuyện, nhưng quan trọng nhất vẫn là chăm sóc bạn ạ.
Bạn mua ở đâu? mình cũng trồng thử giống này. nhưng thấy ko đc tốt như quảng cáo nên đang nghi là giống mình mua có phải Pakchong1 ko nữa. cỏ của bạn có tốt ko?

mình chưa trồng.tại vì đang xem giống cỏ nào thích hợp với đất của mình..đất là đất canh tác nông nghiệp để trồng lúa,không phải là thường xuyên nhưng cũng hay bị ngập nước vì khu mình trồng lúa nước mà.đang phân vân quá
giống cỏ xanh đài loan mà bạn trồng phù hợp với môi trường ntn?? năng suất ra sao bạn
Nghe quảng cáo cũng như VA06, sau khi trồng 1 năm kết luận lại giống cỏ hầu như đều như nhau, ai chăm sóc tốt thì năng suất cao hơn. Đừng quá quan trọng về giống cỏ, quan trọng hơn cả là kỹ thuật chăm sóc ra sao.

đến nay cỏ VA06 chưa có giống nào vượt về năng suất và chất lượng để nuôi gia súc. Bạn nghien cứu tham khảo nếu có nhu cầu alo cho mình giá hợp lý

Những người mới vào nghề còn rất mơ hồ về giống và chủng loại,nên rất cần những a chị có tâm huyết,có trình độ và kinh nghiệm để chia sẻ và giúp đỡ

MÌNH Ở THÁI NGUYÊN MUỐN NUÔI CHỤC CON BÒ THỊT VÀ DĂM CON BÒ NÁI, NHƯNG ĐANG VƯỚNG MẮC 1 CHÚT XÍU MONG CẢ NHÀ GIÚP ĐỠ, VỀ GIỐNG CỎ CHĂN NUÔI BÒ THÌ NÊN DÙNG LOẠI NÀO CÓ KHẢ NĂNG TÁI SINH CAO VÀ HÀM LƯỢNG ĐẠM ĐẠT TIÊU CHUẨN, VÀ QUANH KHU VỰC MONG MUỐN ĐC THAM QUAN 1 VÀI MÔ HÌNH THÀNH CÔNG TRONG VIỆC PHÁT TRIỂN CHĂN NUÔI CON BÒ.
Nếu bây giờ bạn mới trồng thì nên trồng cỏ pakchong 1 vì cỏ này sau hai năm trồng tôi thấy chất năng suất và chất lượng là tốt nhất hiện nay, Tôi chuyên cung cấp giống các laoị cỏ VA06 và Pakchong 1 , bạn có thể xem trang trại cỏ pakchong của tôi đây nhé

Thời công nghệ thông tin, mọi vấn đề đều có thể sáng tỏ nếu ta tìm hiểu kỹ. Còn để mất thời gian trồng để đánh giá rút kinh nghiệm thì xưa rồi, Tôi đã mất thời gian làm việc đó cho mọi người. Nếu cần tư vấn : hungthinhgroup1984@gmail.com, cảm ơn !.

Back