cần tư vấn về đất

• Thread starter 0974574968
  • Ngày gửi
nhà e đang có 1.3 ha đất đồi nhưng lại lẫn đá xám xanh không biết có trồng được cây ăn quả có múi không xin các bác tư vấn cho em hoặc bác nào đã chồng trên đất này rồi thì đã có kết quả cho e xin ý kiến

bạn cứ xem chỗ nào cỏ mọc tốt thì chỗ ấy trồng cây tốt
Bạn chỉ đúng 1 phần...
nhà e đang có 1.3 ha đất đồi nhưng lại lẫn đá xám xanh không biết có trồng được cây ăn quả có múi không xin các bác tư vấn cho em hoặc bác nào đã chồng trên đất này rồi thì đã có kết quả cho e xin ý kiến
Hiện mình cũng có cùng diện tích đất như bạn.mình cũng ko biết trồng gì.nhưng mình thấy ở đây họ trồng cây có múi như cam.quýt...thì chất lượng trái ăn rát ngon.nhưng xấu về ngoại hình.mình ở khu vực đồng nai.

Bạn chỉ đúng 1 phần...

Hiện mình cũng có cùng diện tích đất như bạn.mình cũng ko biết trồng gì.nhưng mình thấy ở đây họ trồng cây có múi như cam.quýt...thì chất lượng trái ăn rát ngon.nhưng xấu về ngoại hình.mình ở khu vực đồng nai.
phần còn lại nhờ bạn chỉ giúp

phần còn lại nhờ bạn chỉ giúp
Như bạn nói.cỏ mọc tốt là đất tốt.cũng có lý của bạn.nhưng ở đây là trồng trọt nên ko nói theo kiểu dân gian được bạn ạ.cỏ là loài tự nhiên ko cần gieo trồng gì cả.thậm chí phá còn không kịp.nên khi chỗ nào có đất là sẽ có cỏ kể cả đất đang canh tác.vì chúng là loại tự nhiên nên dễ thích nghi với mọi nơi có thể bám được rễ bất kể nơi đâu,kể cả trên mặt cục đá to cũng vẫn tốt như thường,hiện mình cũng đang bị tình trạng đất sỏi trồng cây ăn quả ko lên được mà cỏ rất tốt.hiện chưa có phương pháp cải tạo đất.chắc phải mua giống cây nào loại lai cỏ F1 về trồng may ra mới có hy vọng bạn ạ.

Bac tham khảo trong na thái thử xem
Cây trồng 18th cho quả. Co qua nang tren 1ki.1ki tren 150k. Tết ban 250k 1ki. Cây sai qua. Bac muon biet thêm chi tiet gi hay can giong thi lh minh 0976005282 hoac nguyentuanphong806@gmail.com

Bạn nên chụp ảnh cụ thể để mọi người tư vấn. Đất đá thường khô, còn cây có múi lại cần rất nhiều nước đó.

Back