Cần tư vấn về gà Đông Tảo

• Thread starter fashion
  • Ngày gửi
Tình hình là em mới mua đc 1 cặp gà đông tảo
Đem về chuồng mới nhìn cặp gà rất ưng ý nhưng bắt đầu xuất hiện 1 số tình huống hơi đáng lo ngại
1/ Gà bắt đầu ăn ít
2/ Gà có cảm giác mệt ỏi, ko năng động:mellow:
3/ Gà trống ăn lông lưng của con gà mái, qua quá trình kiểm tra thì gà mái ko thấy bị thương nhưng bị ăn lông máu hơi bị nhìu:1^:
Đây là hình gà em, mời các bác nông dân tận tình chỉ dẫn

--------

thêm 1 chứng nữa ở gà mái
4/ gà mái lâu lâu bị ách xì 1 cái

Last edited by a moderator:
các bác cho mình hỏi la gà đt đẻ có tự ấp không hay là nhờ gà khác ấp phu vậy?
nó đòi ấp kinh khủng luôn.rất thương yêu các quả trứng nên nó thường nằm đè hoặc giẫm cho vỡ luôn.nếu có thì bác đi gửi không thì vỡ hết.nhưng gà mẹ sẽ đẻ sớm ảnh hưởng đến chất lượng con giống.

lúc mua gà mình đc người bán nói là gà 3 tháng tuổi gà trống nặng 1ký5 gà mái nặng 1ky' , cho mình hỏi gà đã 3 tháng tuổi ròi zậy sao mình thấy cặp chân vẫn còn nhỏ, bao nhiu tháng mới phát triển chân zậy các bác ???:unsure: gà này mình có cho chích baytril 2.5% đc 4 ngày ròi nhưng cũng ko khỏi ách xì, nên bực wa' để đó lun ko chích chiết gì nữa, các bác cho mình hỏi Baytril 2.5% có ảnh hưởng gì đến quá trình phát triển chân của giống gà này ko??:wacko:

chích baytrill mà không khỏi thì chuyển qua thuốc khác coi.3 tháng mà được 1.5kg bác có nhầm không vậy em nuôi 1 tháng trống thì được 6lang mái 5lang.3 tháng ít nhất phải được 2kg cho dù là ăn thóc.giống của bác chân chỉ có thế thôi to làm sao được.sau này nó già đạp mái nó mới xuống chân to thêm tí nữa thôi.chích baytrill nếu còi thì còi cả người chứ còi mỗi cái chân sao bác hỏi làm em buồn cười quá.thôi bỏ vào làm lẩu hay kho lá chanh đi.đã bị hen mà chữa không khỏi thì nó buồn mình càng buồn hơn.hôm nào ra bắc em dẫn bác đi xem gà chuẩn luôn.cả gà Móng ở hà nam nữa
lúc mua gà mình đc người bán nói là gà 3 tháng tuổi gà trống nặng 1ký5 gà mái nặng 1ky' , cho mình hỏi gà đã 3 tháng tuổi ròi zậy sao mình thấy cặp chân vẫn còn nhỏ, bao nhiu tháng mới phát triển chân zậy các bác ???:unsure: gà này mình có cho chích baytril 2.5% đc 4 ngày ròi nhưng cũng ko khỏi ách xì, nên bực wa' để đó lun ko chích chiết gì nữa, các bác cho mình hỏi Baytril 2.5% có ảnh hưởng gì đến quá trình phát triển chân của giống gà này ko??:wacko:

nó đòi ấp kinh khủng luôn.rất thương yêu các quả trứng nên nó thường nằm đè hoặc giẫm cho vỡ luôn.nếu có thì bác đi gửi không thì vỡ hết.nhưng gà mẹ sẽ đẻ sớm ảnh hưởng đến chất lượng con giống.
mình nuôi 4con 2trong 2may bây giờ gà mới đẻ đợt đầu nhưng gà trống chỉ được 3kg thôi như vậy không biet đã được chưa ? có cần sổ jun sáng gì không bác ?

mình nuôi 4con 2trong 2may bây giờ gà mới đẻ đợt đầu nhưng gà trống chỉ được 3kg thôi như vậy không biet đã được chưa ? có cần sổ jun sáng gì không bác ?

gà nếu nuôi thóc thì tốc độ phát triển sẽ chậm thôi.cần cung cấp đầy đủ vitamin, chất khoáng.gà mấy tháng hả bạn.thả vườn thì cần tẩy giun sán còn nhốt thì tùy bạn.khi đạp mái cần thêm thóc mầm,cho mái tập ăn cá,tép con.

sao gà bạn nhỏ zậy??? gà mình mới 3 tháng mà gà trống 2 ký ròi nè, gà mái nặng trên 1 ký, nếu thấy gà ngáp nhìu thì sổ giun đc ròi, gà bị giun sáng thường hay ngáp

gà mình chất bị jun sáng qua. gà thả vườn cho ăn cơm,thức ăn,lúa, ngô và rau xanh. nếu ga đang đẻ thì mình sổ jun sáng được không ? cám ơn các bác nhiều

gà mình chất bị jun sáng qua. gà thả vườn cho ăn cơm,thức ăn,lúa, ngô và rau xanh. nếu ga đang đẻ thì mình sổ jun sáng được không ? cám ơn các bác nhiều
được bình thường bạn àh

Back