Cấp cứu khẩn cấp ( help me) Gà con 1 tuần tuôi đi phân trắng bị dính đít

• Thread starter lunanh_xnx
  • Ngày gửi
Các bác ơi . em mới tập tành nuôi gà ta ,nhưng hiện nay gà e gần được 1 tuần tuổi thì đi phân bị dính đít , vậy cho em hỏi đó là bệnh j và chữa trị như thế nào ? mua thuốc j ? và ở đâu ? . mong các bác trả lời giúp em càng nhanh càng tốt . em cảm ơn !

Truoc do ban da um thuoc j roi? Neu ko uong thuoc j thi ban mua tetra coli cua vỉbac ve pha cho ga uong ( sang 7h- 11h), trua uong nuoc lanh, chieu pha men tieu hoa + giai doc gan cho uong ( 2h -5h)! Ko co tetra coli thi mua enro hoac flofenicol cung duoc! Ban nuoi n ko, chuc ban thanh cong! Ban chu y dieu chinh nhiet do um, do thong thoang!nhung con bi dinh dit nen nho long vung dinh dit do!

cảm ơn bạn đã hướng dẫn . mình đang úm khoảng đc 4 ngày , nhưng cho uống thuốc kháng sinh hòa vs nước . sáng nay mình cho ăn thì thấy nhiều con bị như vậy , mình sẽ làm theo cách của bạn , mà những loại thuốc đó mình mua ở đâu vậy ?

cảm ơn bạn đã hướng dẫn . mình đang úm khoảng đc 4 ngày , nhưng cho uống thuốc kháng sinh hòa vs nước . sáng nay mình cho ăn thì thấy nhiều con bị như vậy , mình sẽ làm theo cách của bạn , mà những loại thuốc đó mình mua ở đâu vậy ?
Bạn có thể sử dụng thuốc úm của hãng Bio, tăng nhẹ liều úm lên chút xíu. Bắt riêng các em bị dính ra riêng. Thế là ổn.

Bạn có thể nói rõ là dùng thuốc nào ko vậy , tên loại thuốc và mua ở đâu . mà hình như bạn ở quảng nam thì phải mình cũng ở quảng nam

mình thì ko rành về thuốc nhưng khi úm gà 3 ngày đầu mình dùng amoxcilin hoặc tetracilin thì dính đính chỉ vài con.....lúc mà mình vacxin dịch tả lần 1 cũng xảy ra tình trạng phân dính đích....mình cắt sạch vòng vòng cho thoáng để gà dễ đi phân.........chúc bạn thành công

Mình đã bắt ra những con gà bị dính đít . và thấy nó chỉ dính phần lông tơ ở dưới hậu môn chứ ko bít hậu môn , mình đã gỡ phần bị dính đó ra rồi . và tăng thêm lièu lượng thuốc úm gà . cảm ơn tấc cả các bạn đã tư vấn cho mình :):lol:

Mình cũng mua thuốc ở nơi bán gà giống thôi. Tuy vậy con nào phân trắng dính đít mình cũng làm tương tự như cac bạn, gỡ chỗ lông dính và cho ăn uống bình thường.

Back