Cập nhật giá và đầu ra cho bồ câu

• Thread starter BC_hoangvanphat
  • Ngày gửi
Như tiêu đề trên,mong ACE chăn nuôi bồ câu quan tâm ủng hộ
giá bồ câu ra ràng 120k/1 cặp
bồ câu pháp nhiều màu( đang đẻ giá 600-700k/1cặp)
bồ câu thuần mimas( 1k2 trở lên giá 1t2)
đây là giá tỉnh cà mau của mình đó các bạn
( p/s trại mình bán bồ câu pháp nhiều màu thì 500/1 cặp)
không biết giá như vậy có ổn không ACE,mong ace cùng nhau cập nhật cho giá :2cat::2cat:.Để có đầu ra ổn định hơn

Bồ câu ra ràng cổ bác cao nhỉ?
Nói chung giá bồ câu thịt và giống ở chổ bác được ghê
không biết giá như vậy có ổn không ACE,mong ace cùng nhau cập nhật cho giá :2cat::2cat:.Để có đầu ra ổn định hơn

Xin cho hỏi với giá như vậy thì trọng lượng bồ câu ra ràng là bao nhiêu? Có phải cung cấp giấy kiểm dịch hay hóa đơn đỏ? Giá bán sỉ hay lẻ? Người mua phải đến trại mua hay mình đi giao? Bán ngoài chợ hay mình bán trong nhà hàng? Số lượng mỗi lần bán là bao nhiêu? Bán có ổn định không?

Xin lỗi vì hỏi nhiều như vậy, vì tất cả những thông tin thêm sẽ có thêm cơ sở vững chắc để tính giá cho bồ câu ra ràng tại 1 khu vực trong 1 thời gian nhất định.

Xin cho hỏi với giá như vậy thì trọng lượng bồ câu ra ràng là bao nhiêu? Có phải cung cấp giấy kiểm dịch hay hóa đơn đỏ? Giá bán sỉ hay lẻ? Người mua phải đến trại mua hay mình đi giao? Bán ngoài chợ hay mình bán trong nhà hàng? Số lượng mỗi lần bán là bao nhiêu? Bán có ổn định không?

Xin lỗi vì hỏi nhiều như vậy, vì tất cả những thông tin thêm sẽ có thêm cơ sở vững chắc để tính giá cho bồ câu ra ràng tại 1 khu vực trong 1 thời gian nhất định.
dạ theo như hiện nay.thì bồ câu ra rang nhà hàng nhận tiêu chuẩn là 350g trở lên và phải còn sống là đạt yêu cầu a thức ơi,không cần hóa đơn đỏ,nhà hàng cũng không cần giấy kiểm dịch.( chỉ sợ khi mình đem đi giao trên đường thôi )
về vận chuyển thì mình phải đem giao cho nhà hàng,về số lượng thì bồ câu ở đây rất hút hàng.

dạ theo như hiện nay.thì bồ câu ra rang nhà hàng nhận tiêu chuẩn là 350g trở lên và phải còn sống là đạt yêu cầu a thức ơi,không cần hóa đơn đỏ,nhà hàng cũng không cần giấy kiểm dịch.( chỉ sợ khi mình đem đi giao trên đường thôi )
về vận chuyển thì mình phải đem giao cho nhà hàng,về số lượng thì bồ câu ở đây rất hút hàng.

Chúc mừng bác, nếu vậy thì chăn nuôi ở chỗ bác quá thuận còn gì? Giá 120k/cặp thực sự là rất đc gía. trại của bác quy mô bao nhiêu cặp vậy!

Chúc mừng bác, nếu vậy thì chăn nuôi ở chỗ bác quá thuận còn gì? Giá 120k/cặp thực sự là rất đc gía. trại của bác quy mô bao nhiêu cặp vậy!
Tại vì chỗ em người dân ít nuôi những con khác ngoài con tôm,cây lúa,con gà, con vịt.hiện tại thì trại em đang gây đàn là chủ yếu được hơn 200 cặp và bao tiêu cho những người mua giống của em,khoảng 200 cặp của 3 hộ khác

--------

theo như em biết thì anh thức có bán giống cho 1 chú ở huyện cái nước,hiện tại trại của bác ấy chắc khoảng hơn 300 cặp.nhưng chưa bán thịt ra trung tâm cà mau :)) hi,vì ở cái huyện nhỏ còn chưa đủ cung cấp :))

Last edited by a moderator:
ban bo cau giong

Giá bồ câu giống của trại mình là 150k/cặp. Các bác có thể lựa chọn. Đảm bảo chất lượng.
Trại bồ câu giống Thái Hòa Tiền Giang. Đt 0945135899

mong các ace ung hộ up giá các nơi nha
bồ câu ra ràng
bồ câu giống
bồ câu bố mẹ
( pháp thuần ,pháp lai.....vv)
để anh em chăn nuôi bồ câu cùng nhau chia sẽ

--------

Giá bồ câu giống của trại mình là 150k/cặp. Các bác có thể lựa chọn. Đảm bảo chất lượng.
Trại bồ câu giống Thái Hòa Tiền Giang. Đt 0945135899
bạn ơi cho mình hỏi giá 150k là đang đẻ hay sao bạn.hôm trước mình cũng có lên tiền giang bắt giống tại trại 7 tèo

loai nao cung co

mong các ace ung hộ up giá các nơi nha
bồ câu ra ràng
bồ câu giống
bồ câu bố mẹ
( pháp thuần ,pháp lai.....vv)
để anh em chăn nuôi bồ câu cùng nhau chia sẽ

--------

bạn ơi cho mình hỏi giá 150k là đang đẻ hay sao bạn.hôm trước mình cũng có lên tiền giang bắt giống tại trại 7 tèo

Tơ cũng có,đang đe cũng có. Bạn chọn loại nào cũng được

mình ở kontum hiện trại của mình bán chim chim ra ràng loại lai pháp trọng lượng 800gr/c trơ lên chỉ 80k/cặp à, còn loại đang đẻ pháp lai nhiều màu 350k/đôi. pháp rin trắng hoặc nâu đât loại đang đẻ bắt trên ổ 500k/đôi(trên 1kg/d). loại 2th pháp rin 250k

Chổ bạn giá cao quá ta,mình ở long an giá bc ra ràng 70k/cặp bc nhiều màu còn pháp thuần có 80k/cặp thôi.

Giá bồ câu ra ràng

Chào mọi người.Hiện tại mình không biết giá bồ câu ra ràng ngoài chợ bao nhiêu vì chổ mình ngoài chợ không thấy ai bán bồ câu nhưng mình bán cho mấy người làm cung công ty mình 80k/cặp trọng luợng trung bình 400g có khi thấp hơn nhưng nhiều người hỏi mua mà không có đủ mà bán, không biết giá đó là rẻ hay mắc, mình ờ Long Thành - Đồng Nai

bồ câu pháp rin đó là mình tính trung bình vậy thôi chứ con trống phải 800gr trở lên nhưng con mái thì nhẹ hơn khoảng 5-6trăm gr thôi

bồ câu pháp rin đó là mình tính trung bình vậy thôi chứ con trống phải 800gr trở lên nhưng con mái thì nhẹ hơn khoảng 5-6trăm gr thôi
Ý bạn là sao bạn, chúng ta đang thảo luận về giá bồ câu mà, bạn ở đâu ? giá bồ câu chổ bạn thế nào ? chia sẽ choi mọi người biết đi.

Bài viết có nội dung tương tự
  • Bán Trại chim Bồ câu
    • Thread starter CU KHOAI
    • Ngày gửi
  • Đầu Ra Bồ Câu Pháp
    • Thread starter Cuong bo cau phap
    • Ngày gửi
  • Help: Phân biệt bồ câu trống mái
    • Thread starter Xuanthanh0973504317
    • Ngày gửi
  • Nuôi chim bồ câu
    • Thread starter quayvecaylua