Cầu lưu ý cẩn trọng khi mua gà Đông tảo (Lâm Minh)

• Thread starter ngocthanh.30_11
  • Ngày gửi
gà đông tảo dỏm

mình cũng từng mua ở trại gà Thanh Tùng Địa chỉ : 340/17/4 Đường TCH 10 - P.Tân Chánh Hiệp - Q12 - Tp.HCM ,Điện thoại : 0914296996,Email : tungvietgiasu@gmail.com, mua 6 con ve nuôi hồi tháng 6/2013, về nuôi tới giờ vẫn sống , nhưng con gà cái chân vàng khè bé tẹo, giờ nhìn nó để làm 1 bài học khi nghĩ tới nuôi gà đông tảo, sợ thật. ôi Thanh Tùng, đã làm nông dân còn bị lừa

Đây là lời quảng cáo hoành tráng của Lâm Minh:
....Và nhiều gà khủng giá cả khác
(lưu ý:Gà đông tảo hiện nay có nhiều giá khác nhau,để cạnh tranh về giá nhiều người đã cho lai tạp giống gà này với gà Tàu,gà Đòn,gà Nòi,,,Nhiều "đại gia"thuê báo chí thổi phòng quá mức sự thật.Nhưng khi đến mua gà thì bán toàn gà lai.)
CÁCH PHÂN BIỆT GIỮA GÀ THUẦN VÀ GÀ LAI CHO BÀ CON NHẬN DẠNG KHI MUA GÀ
CHÂN TEO ỐM VÀ CÓ MÀU VÀNG(TRONG KHI GÀ RẶC THUẦN THÌ CHÂN Ú NA Ú NẦN VÀ CÓ MÀU HỒNG)GÀ NÀY LÀ GÀ YÊN HÒA-HAY CÒN GỌI LÀ GÀ ỐC VÍT.GIỐNG GÀ NÀY NUÔI THƯƠNG PHẨM VÀ CÁC NHÀ HÀNG ...

Xin chào ACE diễn đàn, vì quá bức xúc nên mình viết topic này nhằm mục đích giúp bà con ko fải "tiền mất tật mang" khi mua gà Đông Tảo. Vì nhu cầu hiện nay gà Đông Tảo rất đc nhiều người tiềm kiếm. Đây là gà Đông Tảo mình mua của Lâm Minh (0938 254 357), mặc dù quảng cáo rất hay nhưng khi mua về nuôi thì mới bik chỉ toàn là gà "ta", chân thì nhỏ xíu, gà nhỏ con, gà này của em đã đẻ đc 1 lứa rồi (2 con) mà trứng của nó ko fải nói chứ trứng gà tre thì đúng hơn. Đây là một số hình em up cho ACE xem để bik mà ko trở thành nạn nhân giống như em.
vaxixs

vaxixk

Nếu ai đã giống như em thì chia sẻ cho mọi người đc bik đề phòng tránh nhé!

Quá nhiều người ăn thịt lừa rồi , và cũng còn nhiều người bán thịt lừa đang tung hoành trên các diễn đàn mạng về con này , hô hào tưng bóc , nhưng hàng thì nói thật còn thua gà Nòi đất mình nữa , lai tạp đủ thứ mà nói chuyện trên trời , Lâm Minh quảng cáo đủ thứ diễn đàn chứ ko phải riêng cái Agriviet này , Lâm Minh đã bị Ban ở diễn đàn này nhưng còn được chimcong tân bóc và Up bài giùm , nhìn thấy mà vãi hàng , toàn đánh thị hiếu xu hướng , con nào có thời là làm con đó , toàn bán hàng rỡm

dó là 1 bài học mà ai cũng phải trải qua thôi...mình cũng vậy , Nhưng sau này qua 1 time tìm hiểu thì mình đã tìm dc giống gà ưng ý và cũng để lại 1 đám hậu duệ ui
ngta gọi là trong cái rủi lai có cái may
Lúc Đầu mình tính là k bán gì hết ,, nhưng bạn bè ở trong Thành phố Gé chơi rùi đòi chia lại , Nên bjo mình cũng chỉ còn 1 ít để làm giống tiếp .. Các bạn nào thích thì gé nhà mình xem gà nhé...
Ở nhà nhiều nên cũng thấy chán lắm ... Gé vào bàn luận gà này lại thấy zui

dó là 1 bài học mà ai cũng phải trải qua thôi...mình cũng vậy , Nhưng sau này qua 1 time tìm hiểu thì mình đã tìm dc giống gà ưng ý và cũng để lại 1 đám hậu duệ ui
Lúc Đầu mình tính là k bán gì hết ,, nhưng bạn bè ở trong Thành phố Gé chơi rùi đòi chia lại , Nên bjo mình cũng chỉ còn 1 ít để làm giống tiếp .. Các bạn nào thích thì gé nhà mình xem gà nhé...

có pán nửa không bửa nào tui ra đồng nai pán cho tui 1cập làm gjống đc ko.

Mình cũng từng bị trại lâm minh lừa rồi, toàn gà lai không à, nhưng gà đông tảo cũng có đặc điểm là con sinh ra không hẵn chân đã to các bạn à khoảng 30>40% chân to à, vì để được con giống ưng ý cũng phải chọn lựa kỹ càng, còn đa số các con còn lại chỉ để bán thịt mà thôi.

Mua được gà Đông Tảo lai để nuôi giá đã đắt rồi, gà thuần giá đắt gấp nhiều lần gà lai

minh cung co nuoi vai em dong tao. nhung minh dc 1ong chu o hung yen tang. nay dc 8 em roi 2 trong 6 may ga dc 5 thang roi chan to hon ngon chan cai cua minh ai can hay lam wen thi LH 01685001600 hoac Mo Cay Ben Tre.Gap Quy nha

Mình thì đã từng bị trại gà văn toản ở cần thơ lừa tức lắm các bạn ah, lại nói với y sao bán toàn gà lai y nói mua của ai rồi đổ thừa y, thử xem có tức không. Cũng may kiếm được toàn giống tốt, rảnh có bạn bạn nào ở cần thơ đến tham quan chơi.01665047070

Đây là lời quảng cáo hoành tráng của Lâm Minh:
....Và nhiều gà khủng giá cả khác
(lưu ý:Gà đông tảo hiện nay có nhiều giá khác nhau,để cạnh tranh về giá nhiều người đã cho lai tạp giống gà này với gà Tàu,gà Đòn,gà Nòi,,,Nhiều "đại gia"thuê báo chí thổi phòng quá mức sự thật.Nhưng khi đến mua gà thì bán toàn gà lai.)
CÁCH PHÂN BIỆT GIỮA GÀ THUẦN VÀ GÀ LAI CHO BÀ CON NHẬN DẠNG KHI MUA GÀ
CHÂN TEO ỐM VÀ CÓ MÀU VÀNG(TRONG KHI GÀ RẶC THUẦN THÌ CHÂN Ú NA Ú NẦN VÀ CÓ MÀU HỒNG)GÀ NÀY LÀ GÀ YÊN HÒA-HAY CÒN GỌI LÀ GÀ ỐC VÍT.GIỐNG GÀ NÀY NUÔI THƯƠNG PHẨM VÀ CÁC NHÀ HÀNG ...

Xin chào ACE diễn đàn, vì quá bức xúc nên mình viết topic này nhằm mục đích giúp bà con ko fải "tiền mất tật mang" khi mua gà Đông Tảo. Vì nhu cầu hiện nay gà Đông Tảo rất đc nhiều người tiềm kiếm. Đây là gà Đông Tảo mình mua của Lâm Minh (0938 254 357), mặc dù quảng cáo rất hay nhưng khi mua về nuôi thì mới bik chỉ toàn là gà "ta", chân thì nhỏ xíu, gà nhỏ con, gà này của em đã đẻ đc 1 lứa rồi (2 con) mà trứng của nó ko fải nói chứ trứng gà tre thì đúng hơn. Đây là một số hình em up cho ACE xem để bik mà ko trở thành nạn nhân giống như em.
vaxixs

vaxixk

Nếu ai đã giống như em thì chia sẻ cho mọi người đc bik đề phòng tránh nhé!
trại gà này hả bạn http://gadongtaohungyen.com/compone...ect/20-ga-dong-tao-nen-nuoi-it-ma-chat-luong-

Các bác cứ tin vào quảng cáo làm gì.
Mấy cái trại với hộ nuôi cá thể ở Hưng Yên làm gì có gà thuần chủng mà bán, toàn F2, F3, F4; Các bác mua mấy chục con F2-3-4- họ bán về thì mới may chăng được 1 vài con có tính thuần giống bố mẹ. Chỉ có trại nào mà được nhà nước rót vốn về để bảo tồn gen thì mới có gà thuần chủng thôi, nghe đâu chỉ có 3-4 trại thôi; Còn mấy cái trại quảng cáo rùm beng thì lấy đâu ra. Các bác gõ Google cái định luật menđen thì củng hiểu được 1 phần mà

chào cả nhà, về gà ĐT mình có nuôi và mua giống ở Q2, mua giống lúc gà 3 tháng nuôi tới bây giờ thì được 10 tháng rồi, gà mái cũng đẻ, quan sát thì thấy trống cũng đạp, nhưng sao đem ấp máy thì soi trứng lại k có cồ, gà mình thấy thì cũng đẹp, gà 12 tháng trống hơn 4kg mái gần 3 kg, không biết có phải tại giống k ?

Bạn o dau, mình o long khánh, hy vong co diep ghe trại ga hoc hỏi

Mình cũng nuôi đươc 2 năm , nuôi khoảng 20 con ăn thịt và ai mua thì bán, gà bố mẹ chân to chưa chắc có 1 con nào chân to. Nói chung là ko tin được quảng cáo, rồi báo chí và những trại gà toàn chụp hình gà 3 hay 4 năm chân to khủng giá từ 7tr đến vài chục. Nếu có mua cũng chỉ có làm cảnh thôi, gà mình nuôi khi nào bạn bè hoặc công ty có dịp liên hoan. Nuôi 2 năm rồi chỉ lựa đc 2 con để làm kiểng, vì gà trống chân to đạp dở ẹt ( 10 trứng ấp nở chừng 4 con, có khi ko được con nào ). Do đó đến giờ mình cũng ko biết con gà thuần chủng là như thế nào?

Mình tên Quang 21t ở Long an. Mình bán gà giống uy tín, chất lượng, giá rẻ.... các anh em đến tại trại xem gà bố mẹ là hài loˋng ngay thôi. Lhệ sđt 0914060723 mình hươ´ng dẫn kĩ thuật nuôi và bao đầu ra luôn nhé

quảng cáo nói láo ăn tiền, nên khi mua gì trên mạng đừng tin vào lời quảng cáo, đến tận nơi thấy tận mắt còn chết, phải tìm hiểu thật kỹ trước khi nuôi hay mua cái j đó
Gà đong tảo co nhieu loai. Và nhiều giá. Gà 1 thang ban mua 500k ma bi xau xi. Chan nho thi ban noi nay noi no dc. Gà co 225k. Doi gà dep o dau ma ra. 1 thang tuoi chan to vay thit. It nhat 500k. Dung co dem trai ga nguoi ta ra ban tang. Gà chan nho cua ban la loai ga nuoi lon ban thit chu o phai gà lam giong hoac ga

Bài viết có nội dung tương tự
  • Gà đông tảo chân sùi nên hay không???
    • Thread starter nguyentuan92
    • Ngày gửi
  • Nuôi gà Đông Tảo
    • Thread starter Ducati
    • Ngày gửi
  • Phân biệt gà đông tảo -?
    • Thread starter Nguyễn Lê (HH)
    • Ngày gửi
  • Mua Gà Đông Tảo ở đâu uy tín
    • Thread starter Tuấn Gà