Cây hoa giấy mới trồng bị héo

• Thread starter SonDN4
  • Ngày gửi
Dear các bạn,

Mình mới mua cây hoa giấy ở chợ bưởi, nguyên cả vầng đất, hôm mua về hoa, lá, cành đều tươi, mang về nhà mình trồng lại sang chậu mới, tưới nước, 2 hôm nay hoa héo, lá héo, liệu cây của mình có đang bị chết, hay bệnh tật gì không ?,

Mình đọc nhiều bài có gợi ý, giờ phải cắt bỏ lá, cắt bỏ hoa đi, để cây nuôi lại bộ rễ, nhờ mọi người tư vấn giúp mình với nhé.

Cảm ơn mọi người,
SonDN4

Mình đọc nhiều bài có gợi ý, giờ phải cắt bỏ lá, cắt bỏ hoa đi, để cây nuôi lại bộ rễ, nhờ mọi người tư vấn giúp mình với nhé.

Cắt đi thì chắc ăn hơn, giảm thoát hơi nước qua lá. Mà cây bông giấy khó chết lắm, yên tâm đi.

yên tâm là ko chết dc bạn ah. khi bạn thay chậu để nó bị vỡ bầu nên mới bị héo.

yên tâm là ko chết dc bạn ah. khi bạn thay chậu để nó bị vỡ bầu nên mới bị hé
Cho mình hỏi cây hoa giấy có dễ chết ko. Tại mình thấy cây mình mua về sang chậu thì làm đứt rễ khá nhiều khiến cây bị héo . rùi mình tỉa lá bớt sau đó tưới nước vừa đủ nhưk hơn 1 tuần cây vẫn héo ko có lá và hoa. Ko bit có chết hay ko???

cho mình hỏi cây của mình chuyển chậu mới mà lỡ tay làm gãy 1,2 rể cây khi trồng vô chậu mới thì là vẫn cứ xanh nhưng lá không thẳng lên đc không biết cây bông giấy cữa mình có chế không nữa

Back