cây sanh mủ đỏ

• Thread starter tranvanlocninhbinhphuoc
  • Ngày gửi
nhờ anh em tư vấn dùm cây sanh mủ đỏ . nó có giá trị dược liệu ra sao ? hiện thấy anh em thợ rừng đang săn lùng . hôm qua mình thấy họ chở cả xe ( rừng già k )

cây xanh thì tôi không rõ lắm, nhưng cây si nhựa đỏ thì bán với giá khá cao(trên 20tr/kg) nên mọi người rất muốn tìm cây này để bán.

cây xanh thì tôi không rõ lắm, nhưng cây si nhựa đỏ thì bán với giá khá cao(trên 20tr/kg) nên mọi người rất muốn tìm cây này để bán.
đúng rồi bạn nó là si mủ đỏ mình viết lộn . chà ...nhiều lắm nha

nhờ anh em tư vấn dùm cây sanh mủ đỏ . nó có giá trị dược liệu ra sao ? hiện thấy anh em thợ rừng đang săn lùng . hôm qua mình thấy họ chở cả xe ( rừng già k )
không ai biết giá trị như thế nào, bán đi đâu, chỉ biết mối thu mua bán cho tàu , ai cũng săn lùng mà có mấy người tìm thấy đâu.

không ai biết giá trị như thế nào, bán đi đâu, chỉ biết mối thu mua bán cho tàu , ai cũng săn lùng mà có mấy người tìm thấy đâu.
mình đang có mẩu cây bạn đã thấy nó chưa ?

Giá trị thế à. Người dân chắc sẽ khá lên khi người ta nhân giống bằng phương pháp nuôi cấy mô đó nhỉ.

gân đay thay nhieu nguoi noi ve cay sj mủ đỏ.....ko bjt gja trị that ko..neu gio toi co cây va muôn ban thi ban cho ai.....tôi co thấy một cây si có mủ do

Back