Cây Si làm kiểu Bonsai

• Thread starter trocphunc
  • Ngày gửi
* Loại cây: Si
* Chiều cao: 1,2 m
* Đường kính bệ: 0,8 m
* ( Đã tham dự festival cây cảnh Lam Sơn, Thanh Hóa 14-2-2009 )
* Cây thuộc vườn cây của ông Bùi Quang Mỹ. Địa chỉ: Bến Gót, Việt Trì, Phú Thọ. Điện thoại: 0917.368.643, 0210.3862.659, e-mail: quangmy@caycanhviettri.com

Chi tiết: http://caycanhviettri.com/post/Cay-Si-lam-kieu-Bonsai-Nhat-Vuon-cay-ong-My.aspx

Last edited by a moderator:
Cây này có rao bán hay là chỉ post lên cho mọi người xem thôi vậy bạn ?

cây si của bạn đẹp nhỉ. bạn post lên để xem hay bán vậy bạn.

cây này của bố mình, mình post lên nhằm trao đổi hình ảnh và giao lưu với mọi người yêu cây.

Các bạn có biết cây Sương Cá không nhỉ, không biết cây này có giá trị trong làng cây cảnh không?

@kienthoi: bản thân mình thấy cây đó có thân bạc rất đẹp, còn giá trị hay không thì còn tùy từng cây và người yêu thích hay không.

Bộ rễ rối quá.
Cây này cắt tỉa lại bộ rễ cho gon lại thì đẹp lắm đây.

Tỉnh mình có nhiều cây Xương Cá đẹp, vỏ cây màu trắng bạc, tuổi thọ có cây đến 100 năm, gốc cổ, dáng đẹp. Đi lấy trong rừng rất vất vả, mình đang sưu tầm được một số cây, mong được giao lưu với các bạn.
---------------
Cây si, sanh bây giờ mình nghĩ là chuyện bình thường, phải sưu tầm được cây lạ, cây cổ, sức sống tốt mới là đáng quý. Với tình trạng đi dăn cây như bây giờ không biết sau này có còn loại cây này nữa không.

Last edited by a moderator:
Tỉnh mình có nhiều cây Xương Cá đẹp, vỏ cây màu trắng bạc, tuổi thọ có cây đến 100 năm, gốc cổ, dáng đẹp. Đi lấy trong rừng rất vất vả, mình đang sưu tầm được một số cây, mong được giao lưu với các bạn.
---------------
Cây si, sanh bây giờ mình nghĩ là chuyện bình thường, phải sưu tầm được cây lạ, cây cổ, sức sống tốt mới là đáng quý. Với tình trạng đi dăn cây như bây giờ không biết sau này có còn loại cây này nữa không.
Chơi cây là cả một nghệ thuật,cây nào cũng được không nhất thiết phải cây thế này thế nọ... người chơi phải biết chăm chút, quan tâm đến nó thì cây nào cũng đẹp thôi.
Tôi mong bác không vì cái cổ cái lạ mà tìm cây có nguồn gốc từ rừng...không tiếp tay cho lâm tặc...

Back