cây thủy sinh bi chét và không phát triển

• Thread starter langtunhavuon
  • Ngày gửi
Xin chào các bác.xin chỉ giúp tôi cách chăm sóc cây thủy sinh trong hồ không phát triển và chết dần chết mòn.tôi mới chơi hồ thủy sinh dc hơn 1 tháng qua tim hiểu trên mạng tôi về cũng làm một hồ thủy sinh có chiều dài là 1m chiều ngang là 50cm và chiều cao là 50.qua tìm hiểu trên mạng và theo sự hướng dẫn của chủ cửa hàng cá cảnh.tôi có mua 2 kg phân dành cho hồ thủy sinh dải ở dưới và 40 kg cát có trộn phân sẵn đóng bịch cho hồ thủy sinh.dùng đèn thủy sinh 1m để cho cây quang hợp.sau khi bơm nước dc 3 ngày thì tôi có trồng các loại cây thủy sinh mua tại cửa hàng trên đường trường chinh và đường thành thái về trồng,nhưng cho đến nay cây không phát triển và mọt số loại cây còn bị chết dần chết mòn.vì mới chơi lên tôi không biết nguyên nhân và cách chăm sóc để cho cây phát triển tốt mong các bác có kinh nghiệm trong diễn đàn chỉ dùm.xin chân thành cám ơn

Chào bác, bác gọi 0908066605 em sẽ tư vấn cho, nói qua mạng thì nhiều vấn đề lắm. em chơi Hồ thủy sinh được 8 năm, thân chào bác.

phân trộn với cát có thể làm yếm khí ngăn cản cây quang hợp nhé bạn. Có thể bể của bạn cũng đang bị tình trạng thiếu cò đó

Back