Thảo luận Chân gà không vàng cách khắc phục....

• Thread starter sa mac nong
  • Ngày gửi
Chào anh em trong diễn đàn.!!

cho mình hỏi tí..

có anh em nào trong diển đàn...nuôi gà mà gà bị chân trắng chưa vậy!

nếu gà bị chân trắng, có cách gì làm cho gà chân vàng được ko dzậy

ghe có nhiều người bảo dùng nghệ từ tháng thứ 2 trở đi chân gà sẽ vàng rât đẹp...ko biết có đúng ko nửa

có anh em nào dùng chiêu này chưa...

xin anh em trên diễn đàn cho chút ý kiến:2cat::anggry::5^:

cho mình hỏi tí..

ghe có nhiều người bảo dùng nghệ từ tháng thứ 2 trở đi chân gà sẽ vàng rât đẹp...ko biết có đúng ko nửa

mua gói thuốc "vàng da ,vàng chân ,đỏ tích ,kích mào" của mapharvet về cho uống thử
còn có vàng hay không thì chịu

bác tư vấn cho người ta kiểu này thì ôi thôi.............vàng luôn cả mắt.

BẠN Ý VIẾT CHO TRÒN CON SỐ 1010 BÀI VIẾT ẤY MÀ .
BẠN CÓ THỂ THAM KHẢO THÊM VÌ CHỦ ĐỀ NÀY CŨNG CÓ MẤY BÀI VIẾT
http://agriviet.com/home/threads/95096-Cac-anh-chi-thao-luan-van-de-Ga-chan-vang#axzz2njiuX4MS
Còn cá nhân mình thì thấy cùng một giống những con gà mà cho ăn ít cám, thả vườn cho tự tìm thức ăn thì chân vàng và đẹp hơn mấy con gà nuôi tập trung cho ăn cám tràn họng. lúc nhập gà về mình bắt một ít đem về nhà nuôi và so sánh vơi mấy con ở trại và thấy vậy. còn mấy loại thuốc cũng đang tìm hiểu nhưng toán thấy nói chung chung không ai chỉ rõ tên nhãn

cho mình hỏi tí..

Cái này thuộc về giống bạn nhé! Tuy nhiên, nếu cho ăn bắp nhiều thì da cải thiện được chút ít. Da chân mà chì chính gốc hoặc trắng rồi thì không khắc phục được đâu.
Có một cách chống chế nữa là, nếu bạn bán gà làm sẵn cho nhà hàng, quán ăn thì có thể sau khi làm sạch lông, nhúng qua nước nghệ, da sẽ vàng đẹp.

Cái này thuộc về giống bạn nhé! Tuy nhiên, nếu cho ăn bắp nhiều thì da cải thiện được chút ít. Da chân mà chì chính gốc hoặc trắng rồi thì không khắc phục được đâu.
Có một cách chống chế nữa là, nếu bạn bán gà làm sẵn cho nhà hàng, quán ăn thì có thể sau khi làm sạch lông, nhúng qua nước nghệ, da sẽ vàng đẹp.

Hiện mình đang nuôi gà của minh dư

ko hẳn là chân trắng hết......vàng ko điều thôi bạn

nhưng gà chỉ vàng nhẹ thôi....hiện gà của minh đã 4 tuần tuổi rồi

BẠN Ý VIẾT CHO TRÒN CON SỐ 1010 BÀI VIẾT ẤY MÀ .
BẠN CÓ THỂ THAM KHẢO THÊM VÌ CHỦ ĐỀ NÀY CŨNG CÓ MẤY BÀI VIẾT
http://agriviet.com/home/threads/95096-Cac-anh-chi-thao-luan-van-de-Ga-chan-vang#axzz2njiuX4MS
Còn cá nhân mình thì thấy cùng một giống những con gà mà cho ăn ít cám, thả vườn cho tự tìm thức ăn thì chân vàng và đẹp hơn mấy con gà nuôi tập trung cho ăn cám tràn họng. lúc nhập gà về mình bắt một ít đem về nhà nuôi và so sánh vơi mấy con ở trại và thấy vậy. còn mấy loại thuốc cũng đang tìm hiểu nhưng toán thấy nói chung chung không ai chỉ rõ tên nhãn

cái này thi minh cung có xem qua rồi....

Mua chai sơn phun màu vàng về phun lên là vàng ngay

cái này cũng làm rồi nhưng cũng ko vàng...

kêke....chac phun lon son quá..
lan sao phun lại xem sau...hôho

Dùng nghệ từ tháng thứ 3 trở đi, thịt da mới vàng bạn

cái này cũng ghe nhiều ngừ nói
nhung
chua dùng thử....

--------

Chân trắng là do giống, ko vàng được đâu bạn .

minh nuôi gà minh dư...ko thể nào ko vàng được bạn...

Last edited by a moderator:
Chân gà không vàng 1 phần cũng do yếu tố thức ăn đấy bạn.Mình chắc chắn vậy.Lúc trước mình có mua mấy con gà của người ta nuôi lớn(1,2kg-1,5kg/con)giống cty .Chân thì vàng cam luôn chứ đừng nói vàng thường.Chỗ bán họ nói cho ăn cám cn lúc nhỏ.Lớn lên tí mới cho ăn lúa trộn đđ(cái này chỉ có chúa mới biết à).về nhà mình cho ăn lúa trộn đ đ nhưng 2 tháng sau chân gà không còn vàng cam nữa.Mà nó chỉ hơi vàng thôi.Thậm chí có con chân nó còn hơi bị đen pha vàng nhạt nữa.

Chân gà không vàng 1 phần cũng do yếu tố thức ăn đấy bạn.Mình chắc chắn vậy.Lúc trước mình có mua mấy con gà của người ta nuôi lớn(1,2kg-1,5kg/con)giống cty .Chân thì vàng cam luôn chứ đừng nói vàng thường.Chỗ bán họ nói cho ăn cám cn lúc nhỏ.Lớn lên tí mới cho ăn lúa trộn đđ(cái này chỉ có chúa mới biết à).về nhà mình cho ăn lúa trộn đ đ nhưng 2 tháng sau chân gà không còn vàng cam nữa.Mà nó chỉ hơi vàng thôi.Thậm chí có con chân nó còn hơi bị đen pha vàng nhạt nữa.

cũng có thể là thức ăn...

nhưng mình nghĩ 1 phần nào đó thôi

hiện mình đang dùng Hi Gro....

Gà mới bốn tuần thì làm sao đã vàng đẹp được,càng lớn nó càng đậm màu,mình có mấy con lúc bé chẳng để ý màu mè gì,giờ khoảng 3thág rồi chân con nao cũg vàg ươm(trừ con chân trì)

Gà mới bốn tuần thì làm sao đã vàng đẹp được,càng lớn nó càng đậm màu,mình có mấy con lúc bé chẳng để ý màu mè gì,giờ khoảng 3thág rồi chân con nao cũg vàg ươm(trừ con chân trì)

Bạn này nói đúng rồi á! Gà 4 tuần tuổi thì màu chân chưa vàng lắm đâu. Tuy nhiên đến trưởng thành mà bạn cho ăn hoàn toàn cám CN thì chân cũng vàng nhạt thôi.

Gà Minh Dư 6 tuần tuổi nè bạn, chân cũng chưa vàng lắm.

Còn đây là gà thương phẩm, trộn bắp khá nhiều nên da chân vàng cam luôn chứ không phải vàng nhẹ nữa. :vuive:

Bạn này nói đúng rồi á! Gà 4 tuần tuổi thì màu chân chưa vàng lắm đâu. Tuy nhiên đến trưởng thành mà bạn cho ăn hoàn toàn cám CN thì chân cũng vàng nhạt thôi.

Gà Minh Dư 6 tuần tuổi nè bạn, chân cũng chưa vàng lắm.

gà của tigotinhyeu đẹp thật

gà 6 tuần tuổi được 6 lạng chưa bạn

Còn đây là gà thương phẩm, trộn bắp khá nhiều nên da chân vàng cam luôn chứ không phải vàng nhẹ nữa. :vuive:

ko biết gà mình 4 tuần tuổi trung binh 4 lạng ko biết có đạt hok nửa

--------

gà 4 tuần tuổi.

Last edited by a moderator:

Back