chăn nuôi ở dưới đồi keo

• Thread starter Khiemtn
  • Ngày gửi
mình có 5ha đồi trong đó 2ha mình trồng keo đuoc 6 năm rồi.vậy mình tính nuôi dê,gà,bò dưới chân đồi được không,diện tích chân đồi bằng phẳng,rộng gần 1ha

em cũng đang tính nuôi gà dưới rừng keo , nhưng không biết có phát triển được không. bác nào có kinh nghiệp vào chia sẻ cho e với

Nuôi dc. Nhưng k dc nhiều. Chắc 5 con bò trở lại nếu nuôi thả. Va khoảng >10. Con muốn nhiều thi diên tích bằng đó trồng cỏ nuôi bò. Mà vươn chăc cũng trông cây ăn quả và rau. Nêu nuôi dê thì bạn k trông dc mấy thư đó. Con có điều kiện thì rao b40 cung có thể trồng rau và cây ăn quả.con k thì dê nó phá sạch. Mình nuôi co 8 con dê mà k trồng dc cây gì. Từ hoa cỏ rau. Cây ăn quả. Chuối. Nó phá hết. Giờ đang tính bán. Hoặc trồng cỏ và các loại cây để nuôi nhốt. Chứ thả rông nó phá nát vườn luôn. K trổng dc cây gì hết. Con nuôi bò thì dể rao hơn. Dể chăm sóc hơn. Nuôi nhốt dễ hơn. Dê thì trăm cái kho

vậy mình phai tính lại,trươc mắt mình nuôi bò,gà trước.nuôi thêm con giun quế,giun ăn phân bò,giun cung cấp thêm đạm cho gà nữa,có gì mong mọi người tư vấn thêm cho mình

vậy mình phai tính lại,trươc mắt mình nuôi bò,gà trước.nuôi thêm con giun quế,giun ăn phân bò,giun cung cấp thêm đạm cho gà nữa,có gì mong mọi người tư vấn thêm cho mình
Nuôi giun bạn phải nuôi xa truông gà. Ít nhất là 1km. Nói chung đừng để chúng nó biết. Để gà biết là bản phải mất công che chắn. Tốn tiền lưới. Nếu chuông giun mà lớp lá ( tro. Cọ) thí cũng bị gà phá tan luôn. Vì trc đây mình nuôi 10m2 giun. Gần chuồng gà. Lớp là tro. Bị gà nó ăn hết giun. Phá hết mái. Thế là mất nghề nuôi giun.

mình cảm ơn nhé,chỗ mình hoa quả,m.n bảo nuôi thêm ong tăng thu nhập mà nuoi đuoc không có chỗ tiêu thụ.

Mình cũng có khoảng 2ha trồng cây keo, với diện tích đó thì thả được bao nhiêu con dê? Lá cây keo có làm thức ăn cho dê được hay không? Dê với gà có thả chung với nhau được không? Xin mọi người tư vấn giúp!

Back