Chim le le mới nở

• Thread starter Xuan Vu
  • Ngày gửi
Hiện nay đang nở 1 ổ 7 con le le con rất xinh xắn đây;

Chim le le mẹ trốn và bụi chuối nắp kín quá, đẻ không hay đến khi ấp nớ mới dẩn con ra. Bầy này được mẹ ấp nớ còn các con khác do mình ấp máy ấp gà .

Đẹp quá bác Xuân Vũ ơi.

Hôm nào xây dựng xong trang trại nhờ bác để lại cho em vài con làm kiểng. Nhưng phải qua năm sau mới làm phiền đến bác được.

Hy vọng bác nhân giống nhiều nhiều nhé.

Chúc mừng Bác nè......
Nhìn thấy dễ thương quá....đúng là nuôi con gì củng vậy.

Có công mài sắt - có ngày nên Kim...... Đúng không bác nè.

Có lẽ rất ít người nuôi được chim le le sinh sản. Và bác là người đầu tiên mà em biết.
Không biết bác thì thế nào chứ em khi mà đã bỏ nhiều công sức và tâm huyết huyết của mình ra để làm một việc gì đó rồi đạt được thành quả như mình mong đợi thì cảm thấy rất hưng phấn. Và tăng niềm đam mê. Hihi
Nhưng mình không ngủ quên trên chiến thắng phải không bác.
Với những người thực sự tỉ mỉ và tâm huyết với nghề thì đúng là không có gì là không thể.
Xin chúc mừng với thành công này của bác.

Last edited by a moderator:
le le con bao nhiu tiền một cặp vậy bác xuan vu nhìn con này giống hệt con vịt nhỉ nhưng đẹp hơn nhìu

chim con đẹp quá bác Xuân Vũ nhà ở đâu có dịp xin được giao lưu học bác..

Có lẽ rất ít người nuôi được chim le le sinh sản. Và bác là người đầu tiên mà em biết.
Không biết bác thì thế nào chứ em khi mà đã bỏ nhiều công sức và tâm huyết huyết của mình ra để làm một việc gì đó rồi đạt được thành quả như mình mong đợi thì cảm thấy rất hưng phấn. Và tăng niềm đam mê. Hihi
Nhưng mình không ngủ quên trên chiến thắng phải không bác.
Với những người thực sự tỉ mỉ và tâm huyết với nghề thì đúng là không có gì là không thể.
Xin chúc mừng với thành công này của bác.
Đạt được cái mà mình mong muốn là không còn cái gì hơn. Đam mê là thế đó, rất thích và rất vui bạn à. Nhưng vẩn còn nhiều cái mà mình chưa đạt được, hôm nay mới là chuyện nhỏ trong nhiều chuyện của mình mơ ước. Tuy nhỏ hay rất nhỏ mà mình có được là vui rồi.

chim con đẹp quá bác Xuân Vũ nhà ở đâu có dịp xin được giao lưu học bác..
Nhà tôi ở ngay gần Ủy Ban Nhân Dân huyện Đức Huệ, tỉnh Long An bạn à.

Có gì mà học với hỏi bạn ơi, chỉ mai mắn thôi. Còn khâu chăm sóc con le le non cũng rất là căng đấy bạn à.

Không phải vịt trời đâu, le le con đấy bạn à
Chào anh Xuan Vu,hồi nào tới giờ tôi cứ tưởng Le Le là vịt trời vì cũng có nhều người nói như vậy...mà thật tôi không biết gì nên cũng tin,vậy anh có thể cho tôi biết đôi nét để phân biệt lele và vịt trời theo đúng tên gọi của nó ko.? Thân

Chào anh Xuan Vu,hồi nào tới giờ tôi cứ tưởng Le Le là vịt trời vì cũng có nhều người nói như vậy...mà thật tôi không biết gì nên cũng tin,vậy anh có thể cho tôi biết đôi nét để phân biệt lele và vịt trời theo đúng tên gọi của nó ko.? Thân

Đây là hình con vịt trời
1202 × 800 -
400 × 300 - banvi

Le le nâu

Còn đây là hình con le le

Hai con này là loài chim nước, thức ăn chung là lúa. Nhưng con vịt trời ăn được tất cả thức ăn của vịt, còn le le thì không ăn được cá, tôm như vịt . Vì thế tôi gọi con le le thuộc dạng ăn CHAY, còn vịt trời ăn MẶN là thế đó.
Le le có nhiều giống như le le khoang, le le xám, và le le Nâu, hình con trên là hình le le nâu, là giống thông dụng hiện nay.
Vịt trời cũng có rất nhiều giống như: Vịt trời cổ xanh, vịt trời mồng, .... Hình con trên là vịt trời mỏ viền , là giống vịt trời thông dụng hiện nay . Vịt trời có nơi còn gọi là vịt nước, vịt rừng ...
Con bồng bồng rất giống con vịt trời nhưng nhỏ con hơn trung bình khoảng 300gram/con, vịt trời có con nặng hơn 1kg/con, le le trung bình 400gram/con. Trong mấy con này con le le giá bán thịt cao nhất . Một con nặng 400gram giá giao động từ 400- 700 ngàn đồng 1 con. Tính ra giá trên 1 triệu đồng 1 kg .
Ba con trên khó nuôi nhất là con bồng bồng, dễ nuôi nhất là con vịt trời

--------

Con vịt trời

Last edited by a moderator:
Đây là hình con vịt trời
1202 × 800 -
400 × 300 - banvi

Le le nâu

Còn đây là hình con le le

Hai con này là loài chim nước, thức ăn chung là lúa. Nhưng con vịt trời ăn được tất cả thức ăn của vịt, còn le le thì không ăn được cá, tôm như vịt . Vì thế tôi gọi con le le thuộc dạng ăn CHAY, còn vịt trời ăn MẶN là thế đó.
Le le có nhiều giống như le le khoang, le le xám, và le le Nâu, hình con trên là hình le le nâu, là giống thông dụng hiện nay.
Vịt trời cũng có rất nhiều giống như: Vịt trời cổ xanh, vịt trời mồng, .... Hình con trên là vịt trời mỏ viền , là giống vịt trời thông dụng hiện nay . Vịt trời có nơi còn gọi là vịt nước, vịt rừng ...
Con bồng bồng rất giống con vịt trời nhưng nhỏ con hơn trung bình khoảng 300gram/con, vịt trời có con nặng hơn 1kg/con, le le trung bình 400gram/con. Trong mấy con này con le le giá bán thịt cao nhất . Một con nặng 400gram giá giao động từ 400- 700 ngàn đồng 1 con. Tính ra giá trên 1 triệu đồng 1 kg .
Ba con trên khó nuôi nhất là con bồng bồng, dễ nuôi nhất là con vịt trời

--------

Con vịt trời
Cám ơn anh Xuan Vu,Thật sự nó cũng giống nhau nếu nhìn chung khi ko am hiểu tường tận nên ko biết.Với phân tích của anh tôi đã hiểu đôi phần.Thân

Back