Chim xích bị trộm

• Thread starter Xuan Vu
  • Ngày gửi
Hôm qua bọn trộm đã vào nhà chim xích của tôi trộm đi 4 con . Hai con 2 năm tuổi, 1 con mẹ đang mớm mồi cho 1 con non. Bọn trộm rất tinh vi, trong nhà chim rộng 75 mét vuông tường xây lợp tol 60% mái che, và lợp lưới sắt 30% mái che, độc nhất 1 cửa có khóa, toàn bộ nhà vách tường, tol lợp, lưới lợp không có dấu cắt phá, chen lấn, cửa vẩn khóa đàng hoàng mà sao mất 4 con . chuyện lạ không thể tin được. Trong nhà tôi có rất nhiều chìa khóa và nhiều người giữ, riêng chìa khóa nhà chim xích duy nhất có mình tôi giữ mà thôi. Kẻ trộm này rất tinh tường về chim xích nuôi sinh sản. Trong nhà chim có tổng 15 con và ngay ngoài cửa nhà có 2 con nhốt riêng trong lồng. Sao không bắt 2 con đó và những con còn non tuổi khác, mà lại chọn của có tuổi và đang nuôi con. Có lẻ bọn trộm thích chim xích nuôi sinh sản, nên lựa chọn như thế .. Rât bái phục bọn trộm khốn kiếp kia. Rất buồn vì mình ới nuôi chim xích đẻ lứa đầu tiên, mà bị bọn nó cuỗm mất rồi buồn quá bà con ơi. Ở đời sao lại có những kẽ khốn cùng như thế !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!m

Chia buồn cùng bác, làng quê bác (Đức Huệ ) mà giờ cũng như Sg vậy hả? Nhà em cũng mới mất con chó mẹ đang nuôi con, làm 6 con con chết hết, Cuộc sống khó khăn người ta chôm chỉa ghê quá bác nhỉ?

Ở làng quê thì có "CÀ SÓC QUÊ, " Bọn này nó không vị tha ai đâu. Nuôi cho sinh sản được trong nhà lồng mừng chưa hết, thì bị mất trộm, nếu bắt được bọn trộm tôi sẽ băm thây nó ra trăm thiên nghìn mảnh cho hả giận.

Bái phục bác Xuân Vũ đã nuôi sinh sản thành công chim xích! Có lẽ bọn trộm nó đào hầm xuyên tường để chui lên trộm!
Bác Xuân Vũ kiểm tra dưới đất xem sao!

Bái phục bác Xuân Vũ đã nuôi sinh sản thành công chim xích! Có lẽ bọn trộm nó đào hầm xuyên tường để chui lên trộm!
Bác Xuân Vũ kiểm tra dưới đất xem sao!
Bây giờ mới hiểu tại sao bọn nó vào nhà chim được. Ngay chổ ổ khóa cửa, thợ cửa bắt 6 con ốc , bọn nó dùng vít dặn mấy con ốc đó ra, mở cửa vào nhà chim. Bây giờ tôi mới phát hiện thấy mấy con ốc đó có dấu dặn mở. Khi quay ra chúng bắt lại mấy con ốc đó là xong. Bọn này rất hiểu rỏ thời gian làm việc của tôi. Có thể bọn nó cử người theo dỏi tôi lúc tôi đi vắng. Nên mới tự nhiên và thoải mái làm như thế

Hôm nào bác Xuân Vũ up hình nhà chim xích lên để mọi người chiêm ngưỡng đi bác ui! Cháu cũng mê chim lắm!

hình nó nè

hình này trên goole

Chia buồn cùng bác Vũ nha, có lẽ bác nên mắc chống trộm bằng hồng ngoại trước cửa chuồn, mắc trong chuồn chim bay qua nó cũng kêu. Mắc phía trước cửa khi nào không có mặt ở đó thì bật lên bác.

theo em nghĩ anh có chắc chắn là nguyên nhân là do ổ khóa bị văn vít không, nếu ko chắc chắn thì với hiện trường như thế thì phải xem lại những người giữ chìa khóa, còn nếu chắc nguyên nhân đó thì em nghĩ anh nên canh me , bọn nó cứ tưởng mở khóa bằng cách ấy 1 lần anh ko phát hiện ra thì lần sau chúng lại đột nhập để tiếp tục làm như vậy vì nghĩ anh ko hề biết vụ vít khóa, theo em anh cứ cố tranh thủ canh me những lần sau trước sau gì cũng tóm được chúng

chim của bạn là chim két hay còn gọi là con vẹt đó mà. ở trên mình mùa bắp thì nó về từng đàn hàng ngàn con, thợ bẫy đc họ bán có 30-40k/con ah nhiều lắm

Chim Xích của bác Vũ la chim được thuần hóa , trong môi trường nuôi nhốt mà sinh sản được mới là quý hiếm .
Thành thật chia buồn với bác , bác đúng là một nghệ nhân trong các lĩnh vực thật đáng kính .

Back