cho con hỏi cây gì đây các bác ơi?

• Thread starter leequoc79
  • Ngày gửi

---------------
giúp con với,hôm con đi thực tập,mà con quên mất tiêu rồi
---------------

---------------

---------------
còn cây dưới bạn cháu nói cây quỳnh nương,nhưng con tìm tên khoa học trên mạng lại ko có,các bác giúp cháu với!!!!!

Last edited by a moderator:
ai rành về cây giúp bạn leequoc79 nào.
mình nghĩ bạn nên hỏi bạn cùng lớp hoặc giáo viên thì chắc chắn đó.
nộp tiêu bản sau thực tập bạn có thể chọn nhiều loại mà miễn sao cho đủ số tiêu bản là được chứ đâu bắt buộc cái nào đâu hả.
cái tiêu bản cuối của bạn có trái nhưng thiếu hoa với lại nó xấu quá à. bạn nên chọn cái khác nếu muốn có điểm cao.
hồi đó mình cũng học giống bạn đi thực tế vô rừng thầy chỉ cây này cây gì cây kia cây gì nhiều quá nhớ không hết. về quên gần hết có lấy mẫu xong ghi lên lá là còn nhớ đc thôi tên khoa học thì lấy bộ sách của thầy ra xúm nhau tra mệt chết. xong lên mạng kiếm hết kiếm không có bỏ chọn cây khác
về trường toàn đi lấy mẫu gần nhà nộp không à . hihi

dạ,tại thầy nói phải có mẫu rừng,mà mẫu em phần bị mốc,phần bị rụng bông,rụng lá hết...e hỏi bạn e,nhưng ko ai biết hết,còn hỏi thầy thì thầy cho tuyển thẳng lun quá,hihi

cho minh hoi ban dang hoc ngành gì vây ? o truong nao. vì thay có vẻ bạn học cùng ngành với mình

cho minh hoi ban dang hoc ngành gì vây ? o truong nao. vì thay có vẻ bạn học cùng ngành với mình

ngành thiết kế cảnh quan ở Nông Lâm tự

bạn vui lòng viết chữ tiếng Việt có dấu nhé.

vậy à ! vậy là cùng ngành chắc luôn bạn học khóa mấy ? mình học K33
---------------
chắc bạn học K34 quá !

dạ đúng rồi đó anh!chào sư huynh!
cảm ơn các bác các anh đã quan tâm,em nộp bài rồi!hì

ha ha, anh này sang đó làm trùm vậy ta. hôm nào rủ Hải qua nhà mình chơi.

cho cháu hỏi cây gì đây

Bác BM ơi, cho cháu hỏi những cái cây mà người ta hay trồng để uốn con vịt, con gà, con hưu ak, lá hơi tròn nhỏ nhỏ, có quả nhỏ lúc chín màu cam cam, cây đó rất dẽ uốn, có phải là cây cùm rụm ko vậy bác, và cây đó muốn bứng vào chậu thì dễ sống ko Bác

đúng rồi đó là cây cùm rụm nhưng cây trà Phúc Kiến cũng giống cùm rụm y chang..

lúc nào đi hú em với nhá anh Toàn,e đi 1 mình cũng ngại quá,hẹn anh Lợi wài mà chưa có dịp,hihi
sốdt e là:0938950053

ah, cảm ơn anh rất nhỉu, vậy cây đó đang ở ngoài bở rào, h cháu muốn bứng vào chậu,, dễ sống ko Bác, vì cháu nghe nói cây đó chỉ có 1 rể cọc giữa, ko có rể cám nên rất khó bứng, bác có thể chỉ cho cháu đc ko ah

Cùm rụm nhân giống bằng cách giâm cành..thì tại sao không bứng được..? túm lại :
Cây nào bứng cũng được hết.khi cây đã lớn thường thì lúc đó rễ bàng (rễ quanh gốc) cũng đã mọc nhiều..nhưng có 1 số trường hợp do đất xấu quá,, nên rễ bàng không mọc được nhiều..mà chỉ có 1 cái rễ cọc chủ lực để nuôi cây thôi
trường hợp này bạn nên đào 1 nửa bên thật sâu khi thấy rễ đuôi chuột bạn dùng kìm bén cắt bỏ sau đó bôi keo hoặc sơn vào vết cắt , cuối cùng lấp lại bằng đất xốp,
vài tháng sau rễ gốc bên đất xốp đã mọc nhiều,,bạn bứng toàn bộ cây lên.. nhưng phải nhớ chỉ được bứng khi toàn bộ lá đã già, và phải cắt bỏ bớt cành cùng vặt bỏ hết lá
đó là cách bứng những cây thuộc loại khó..
thực sự Tôi chưa trồng cùm rụm bao giờ...nhưng Trà Phúc kiến tôi có những cây gốc bằng bắp chân..đang ở trong chậu...mỏng..cây đang trong thời kì tạo dáng lại nên chưa đẹp

Bài viết có nội dung tương tự

Back