Cho em hỏi cách thức nuôi bò.

• Thread starter nấm minh phương
  • Ngày gửi
Hiện Tại em muốn nuôi bò,em không rành về cách thức nuôi bò như thế nào, anh chị nào biết cách thức nuôi bò chỉ tư vấn em dùng. Em cảm ơn nhiều

Bác nói rứa thì em nghĩ khó ai có thể tư vấn được.
Bác nuôi ở vùng nào, quy mô ra sao (1 con 2 con hay vài chục con trở lên).
Nuôi bò thì chuồng trại, rồi thức ăn thôi ^ ^.

Bác nói thế thì cũng chịu thua nhưng trước hết bác muốn nuôi bò quan trọng là gần các cánh đồng lúa hoặc nơi thuận tiện để mua và vận chuyên rơm (rạ) về làm thức ăn cho bò nếu nuôi nhiều phải cần có diện tích đất rộng để trồng cỏ cung cấp nguồn thức ăn cho bò.

Em nuôi bò ở buôn mê thuộc,em định nuôi khoảng 2 con trước nếu ok thì em nuôi hơn nữa.

Từ đâu bạn có ý định nuôi , ai chi bạn thấy nuôi bò có lời , thì ban nên hỏi kỹ người đó, để mình nắm rõ khi làm. Cứ làm theo y chang để co kinh nghiệm thực tế. Khi đã lời thật thì mới làm chuyên nghiệp. Còn nghe nói loáng thoáng thì nên tìm hiểu kỹ hơn, giúp bạn nhân định được hướng làm. Nuôi con bò dễ nhưng mà tính toán để có lời nhiều ... Mới quan trọng. Một hai con là tận dụng công nhàn rỗi thôi, chứ nhiều bò hơn là phải tính thêm chi phí vào, nhiều khi sẽ không lời như mình nghĩ nhân số bò với số tiền lời đâu bạn. Thân chào.

Back