Cho Em hỏi tí về cây mít thái mọi người ơi !!

• Thread starter luantran
  • Ngày gửi
Cây mít nhà em sao có trái mà không ngọt ..... em đã hái được 3 quả rồi ! quả đầu tiên em để chín cây mà không hay nên nó bị hư . em ăn thử thì nó ngọt lắm ... còn 2 trái sau em để già rồi em hái xuống khi chín thì chẽ ra thì múi không ngọt ? cho em hỏi tại sao vậy mọi người ? hay là cây thiếu phân bón vậy ? em thấy cây trái điều tốt hết không có dấu hiệu cây bệnh ! mọi người cho em ý kiến với !!!!

Tôi cũng có mít Thái..trái năm đầu tiên lạt nhách.phải bỏ
Sang năm thứ 2 trái mới thuần thục…tất cả đều ngọt lịm
Nhớ thêm vài chục kí phân hữu cơ ủ mục vào đất dưới tán lá , sau đó phủ cỏ khô lá khô lên mỗi khi mùa mưa bắt đầu
năm nào cũng Sai trái và ngọt lịm

Last edited by a moderator:
bác MỤC TỬ nói đúng rồi đó mít thái đa số năm đầu trái đầu điều bị lạt
năm thứ 2 mới đạt,nhà tôi cũng như vậy định đốn bỏ nhưng nghe người ta nói để lại năm nay rất ngon

vậy là cần phải ủ phân hủ cơ hả mấy anh ? vậy để em làm thử xem .. cũng tín đốn bỏ đấy chứ !!! hjhj .. cảm ơn các anh nhiều !!!! Thank you so much !

Mục Tử nói đúng đó bạn !
cây mít càng nhỏ thì càng lạt, càng già thì càng ngọt.
nhưng chỉ đúng 50%.

phần còn lại đang là mùa mưa.
vì mưa, nên kali bị nước cuối trôi hết, mà kali lại làm cho trái ngọt.
vì vậy, nếu muốn mít ngọt, thì bạn cho mỗi cây 1 nắm kali vào sau cơn mưa to.cần kali nhiều hơn phân hữu cơ.
vì phân hữu cơ sau khi hoai mục thì cho ra nhiều kali, nhưng sau một cơn mưa trong lúc đang thu hoạch mít thì mít cần kali liền chứ không chờ phân hữu cơ tan rã

Tôi cũng có mít Thái..trái năm đầu tiên lạt nhách.phải bỏ
Sang năm thứ 2 trái mới thuần thục…tất cả đều ngọt lịm
Nhớ thêm vài chục kí phân hữu cơ ủ mục vào đất dưới tán lá , sau đó phủ cỏ khô lá khô lên mỗi khi mùa mưa bắt đầu
năm nào cũng Sai trái và ngọt lịm

giống mít bác trồng là giống changai phải không bac muc tử

MƯA CHỈ LÀ PHẦN NÀO THÔI CHỦ YẾU LÀ CÂY CÒN NON cứ sang năm thứ 3 đê ngot hết
nhà tôi có 150 cây năm đàu cũng tính chăt nhưng giờ ko ai chê đươc điều gì

ChínhE="moi lam nong dan, post: 810909, member: 107599"]MƯA CHỈ LÀ PHẦN NÀO THÔI CHỦ YẾU LÀ CÂY CÒN NON cứ sang năm thứ 3 đê ngot hết
nhà tôi có 150 cây năm đàu cũng tính chăt nhưng giờ ko ai chê đươc điều gì[/QUOTE]
Chính sác đó bạn

Hi các bác,

Em ở vùng Đoan Hùng Phú Thọ, muốn mua giống trồng thử giống mít Thái. Và học hỏi cách chăm bón. Bác nào có cung cấp giống không ạ?

Em cảm ơn,

Bac muc tu cho minh hoi dia chi mua mit thai changai o dau vay cho e xin sdt va web. Thánk nhiu

e có cung cấp giống mít này, các bác có nhu cầu thì để lại email e sẽ báo giá

Mục Tử nói đúng đó bạn !
cây mít càng nhỏ thì càng lạt, càng già thì càng ngọt.
nhưng chỉ đúng 50%.

phần còn lại đang là mùa mưa.
vì mưa, nên kali bị nước cuối trôi hết, mà kali lại làm cho trái ngọt.
vì vậy, nếu muốn mít ngọt, thì bạn cho mỗi cây 1 nắm kali vào sau cơn mưa to.cần kali nhiều hơn phân hữu cơ.
vì phân hữu cơ sau khi hoai mục thì cho ra nhiều kali, nhưng sau một cơn mưa trong lúc đang thu hoạch mít thì mít cần kali liền chứ không chờ phân hữu cơ tan rã
vì mưa, nên kali bị nước cuối trôi hết
nói liên thiên gì vậy bạn

Back