Cho Gà uống Nước Sông có nên không mọi người.

• Thread starter 9xkhoinghiep
  • Ngày gửi
Do chuồng gà cách nhà khá xa, mỗi lần gà uống nước là phải đi xách từ nhà ra cho uống (cực quá). Em định múc nước sông lên rồi lóng phèn cho nước trong lại để cho gà uống, khỏi xách nữa vì tay dài gần chạm đất rồi. Và em mún biết là liệu gà uống nước Sông lóng Phèn thì ổn không mọi người. Cám ơn

lóng phèn thì được nhưng có làm sạch đươc virut.lỡ có người vứt gà bệnh xuống sông thì khổ

Sông miệt dưới đó người ta vứt đủ thứ à nha, chưa kể nước luôn có thuốc sâu từ những cánh đồng rộng lớn cho nước ra vô nữa. Hết sức chú ý khoản này.

- Cách 1 :đầu tư cái máy bơm 500K rồi xây 1 cái bể 1 khối. cứ đầu tuần ra bơm 20' là cả tuần có nước xài. điện ko bao nhiêu, đầu tư 2 thứ kia hết 2triêu . kha kha
- Cách 2: chịu khó xách sẵn cả chục thùng nước vào lúc rảnh đi . rồi cả ngày ko phải xách ^^
- Nhà tôi thiết kế 1 hệ thống điện nước sát chuồng gà luôn . chơi 1 lần rồi thôi kha kha . tối bật công tắc cả vườn 100m vuông sáng hơn công viên , nước thì thay cách đó 2m,
- Dìm hàng ông chơi kha kha

kaka, nhà em thì có giếng nước ngầm mình uống cũng phải ghiền, nói chi gà, vừa mát vừa ngọt..
Mà gà em 12 ngày tuổi rồi có cần thiết phải cho uống nước đun sôi để ngụi ko a Tien

Cần chứ . anh đây cho uống tới 30 ngày. hôm nay 31 mới ngưng nè . nói chung đun sôi 20 lít nước ko đáng bao nhiêu đâu. nó mà đau bụng thì buồn chết . he he . đun sẵn tầm 10 lít để vào 1 cái gì đó . rồi cứ xài thôi . 3 ngày đun 1 lần thôi

Do chuồng gà cách nhà khá xa, mỗi lần gà uống nước là phải đi xách từ nhà ra cho uống (cực quá). Em định múc nước sông lên rồi lóng phèn cho nước trong lại để cho gà uống, khỏi xách nữa vì tay dài gần chạm đất rồi. Và em mún biết là liệu gà uống nước Sông lóng Phèn thì ổn không mọi người. Cám ơn

Khổ chưa, mình nghĩ là uống đc vì các giếng khoan nhà mình cũng bị nhiễm phèn nhẹ cho gà uống có ì đùn có sao đâu .

Cần chứ . anh đây cho uống tới 30 ngày. hôm nay 31 mới ngưng nè . nói chung đun sôi 20 lít nước ko đáng bao nhiêu đâu. nó mà đau bụng thì buồn chết . he he . đun sẵn tầm 10 lít để vào 1 cái gì đó . rồi cứ xài thôi . 3 ngày đun 1 lần thôi

Ối ối...bà con nhà mình nuôi gà gì mà kỹ quá chừng zậy?!
Cho uống nước ấm khi gà mới về thôi, là sợ lạnh gà nhát ko dám uống. Lần sau và....cả những lần sau nữa thì uống nước lạnh hết. Sạch là được (^__^)

thông cảm được cái agri mình thương gà hơn thương vợ:wub:
tớ cho uống nước ấm đúng 2h đầu tiên nhập lồng

đúng là rãnh như c0n cá cảnh :)) uốn nước ấm lúc nhập gà về th0y Tưng ơi

--------

Cám ơn các tiền bối rất là nhjều, em quyết định Xách nước tiếp tục, mụp đích tập thể hình lun kkakakaka

Last edited by a moderator:
già như trái cà. he he . thôi chịu khó xách cho nó tốt sức khỏe đi . he he

2 thằng nhóx xúc phạm nhan sắc anh vừa th0y nha 2 đứa. Đừng có thấy tướng đẹp rồj ganh tị mà dìm hàng hoàj nha :))

Bài viết có nội dung tương tự
  • Hướng dẫn cách cắt mỏ gà ta
    • Thread starter GA TA PHUNG DAU SON
    • Ngày gửi
  • Cấp Cứu gấp đàn gà..
    • Thread starter lêvănThê´
    • Ngày gửi
  • CÁCH PHÒNG CHỐNG NEWCATSLE Ở GÀ TA
    • Thread starter GA TA PHUNG DAU SON
    • Ngày gửi
  • GÀ BỊ GUM
    • Thread starter Thành Công