Chó mang thai bị ve,giận nhiều

• Thread starter kieuminhthanh
  • Ngày gửi
Mọi người giúp em với,chó nhà em mới chửa nhưng bị ve,rận nhiều mọi người giúp em phương pháp chữa với.Em định tiêm Invenmectin nhung không bít có ảnh hưởng gì không?

Last edited by a moderator:
theo tôi bạn để cho đẻ xong rồi tiêm, đang có chửa tiêm có khả năng thai chết lưu, dị dạng...bạn tiêm T 5000 không còn ve không còn ghẻ.

Bạn dùng Fedona 10sc xịt lên chỗ chó nằm nhé, đợi khô mới cho nằm. Không độc đối với động vật máu nóng, ve rận chết hàng loạt đến 3 tháng sau.
Mua ở các cửa hàng thuốc bảo vệ thực vật, thuốc diệt mối, kiến, côn trùng.

Câu hỏi của bạn....rất nhiều người quan tâm.! Đối với động vật có chửa...sẽ ảnh hưởng tới thai. Nếu muốn an toàn cho mẹ lẫn con...thì ta phải làm sao...!
_ Theo tôi bạn cứ yên tâm...bạn cứ dùng theo cách dân gian, lấy lá Sầu đông (Sầu đâu) sắc cô đặc + với phèn chua (2 lít nước còn lại 1 lít) tắm cho con vật là rất an toàn.
  1. _ Nếu dùng thuốc, bạn cứ thoải mái dùng Ivermectin tiêm dưới da...rất an toàn, bạn nhé. Không ảnh hưởng đâu đừng lo...!

theo tôi bạn để cho đẻ xong rồi tiêm, đang có chửa tiêm có khả năng thai chết lưu, dị dạng...bạn tiêm T 5000 không còn ve không còn ghẻ.
t 5000 thành phần chính là Tylosin có tác dụng tốt với các bệnh nhiễm khuẩn đường hô hấp không chữa đc ve rận đâu
Mọi người giúp em với,chó nhà em mới chửa nhưng bị ve,rận nhiều mọi người giúp em phương pháp chữa với.Em định tiêm Invenmectin nhung không bít có ảnh hưởng gì không?
chó nhà bạn chửa được bao lâu rồi trên 1 tháng thì tiêm Ive cũng được không ảnh hưởng nhiều tới thai đâu còn để yên tâm bạn dùng Frontline spray xịt cho nó đây là thuốc rất an toàn, chó mang thai nên hạn chế tắm thôi

Last edited by a moderator:
bạn có thể mua sữa tắm hantox shampoo về tắm cho cún, sữa tắm này trị ve, rận, bọ chét mà ko hại cho thú cưng đang có thai, có thai mà tiêm ivermectin thì hơi nguy hiểm cho cún, có thể ảnh hưởng đến thai đó

mình nghĩ rằng dùng tay bắt ve, rận là tốt nhất nếu thường xuyên bắt cho nó, vuốt ve nó thì sẽ ko có ve và rận nhiều đâu chó lại càng thấm quý chủ

cứ dùng ô mô tắm cho nó, siêng tắm thì sẻ hết và ko ảnh hưởng gì tới bào thai, còn có tiền thì mua loại xà bông tắm cho cún cưng ở các tiệm pet....đến khi sinh xong khoảng 15 ngày thì chích ive cho nó....

ra thú y kêu chính cho mũi trị ve thì ok liền, không có ve, rận,... gì hết luôn.

Back