chồn nhung đen, trắng mầu hay con bọ

• Thread starter vuadui
  • Ngày gửi
Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận
chồn nhung đen, trắng mầu hay con bọ. ai nuôi được thêa này và bán nó với giá 100k/kg giống. 60k/kg thịt thì hãy làm còn xin đừng thổi giá lên gấp 10 lần như hiện nay.

mầu trắng thì gọi là gì nhỉ.

còn mầu này nữa

híc ai cảm thấy ảnh đẹp và bài có thông tin hữu ích thì xin ấn vào chữ thans nhé hihi

Last edited by a moderator:
e hỏi bác xíu nha, bộ bác bị gạc vụ chồn nhung đen này hả, sao bác ấm ức vậy, nếu bác ừ là bác dở rồi nha, he he he, nhìn con này mà nói con chồn.... người ta cười chít lun á

e hỏi bác xíu nha, bộ bác bị gạc vụ chồn nhung đen này hả, sao bác ấm ức vậy, nếu bác ừ là bác dở rồi nha, he he he, nhìn con này mà nói con chồn.... người ta cười chít lun á
huhu đúng rồi. nhưng mà do mình nóng vội thôi. không trách ai cả. mình đang còn mấy đôi nè. cũng có con sắp đẻ. bị cười không sao mình chỉ muốn đừng ai mua đắt giống mình thôi. hic. giá thực tế của nó chỉ 60k/kg thôi.

huhu đúng rồi. nhưng mà do mình nóng vội thôi. không trách ai cả. mình đang còn mấy đôi nè. cũng có con sắp đẻ. bị cười không sao mình chỉ muốn đừng ai mua đắt giống mình thôi. hic. giá thực tế của nó chỉ 60k/kg thôi.
anh vuadui có ảnh đẹp ghê. mà sao anh cũng mua đắt à. khóc hộ anh nè. huhu. 15k/con anh bán không em mua??

ảnh đẹp nhưng không biết nút thans ở chỗ nào?

ảnh đẹp nhưng không biết nút thans ở chỗ nào?

em thấy nút thán rồi. mà bác nhuộm mầu cho chuột nhung đen à?

Màu trắng và màu vàng rất đẹp. Con màu đen, trắng ,vàng lẩn nhau, thì ở Viêt Nam mình có nuôi từ lâu đời rồi , loại này mấy tiệm chim và thú cảnh có bán, với giá 15k đến 20k 1 con. Nhưng màu trắng và và màu vàng, thì chưa thấy bán ở mấy tiệm chim.

nhưng con này bên đó lớn nhất mới được 800gam à. vậy mà bên ta có tài liệu hướng dẫn nói là con lớn nhất có trọng lượng tới 1,5kg.

chủ đề này nóng ghê. mà sao em thấy bác là vua dúi lại quan tâm đến con bọ vậy nhỉ???

em thấy ở Việt Nam chưa có ai nuôi con bọ quy mô đến thế. chỉ có người nuôi theo quy mô nhỏ lẻ thôi. Giáo sư hay truyền hình cũng chỉ là không có đề tài mà phải làm đề án hay chương trình về con bọ này. Hình ảnh của bác về con bọ này sống động quá. Nói thực em cũng đang định mua con này về nuôi nhưng sau khi xem hình của bác tải nên em dừng luôn ý định nuôi con bọ này. hi vọng mọi người cũng như em. Hãy suy nghĩ về đầu ra của con bọ trước khi nuôi. rất cảm ơn bác vuadui.

chia sẻ thêm với mọi người. Trên thế giới hiện nay con bọ có 4 mầu lông chính như hình tôi đã giới thiệu ở trên. chưa thấy có thêm mầu lông nào khác nữa. híc. em nói thế đã giống nhà báo chưa nhỉ???

chia sẻ thêm với mọi người. Trên thế giới hiện nay con bọ có 4 mầu lông chính như hình tôi đã giới thiệu ở trên. chưa thấy có thêm mầu lông nào khác nữa. híc. em nói thế đã giống nhà báo chưa nhỉ???
bác nói thế giống như nhà khoa học ấy. bác nghiên cứu ra được cả con chồn nhung vàng nữa, lại cả con trắng nữa em đặt tên giúp bác là Bạch chồn. bác nghiên cứu thế này thì mấy bác viện nọ viện kia có khi phải xin đi tìm bác để học lại mất thôi. một lần nữa xin cảm ơn nhà khoa học vuadui thầy của một vài ông tiến sĩ, giáo sư. không phân biệt nổi con bọ và con chồn.

em thấy đây là một vấn đề nghiêm trọng. mời các bạn xem hình

ảnh coa nguồn gốc trên mang.
vấn đề ở đây là gì? một vụ lừa đảo khoa học. lừa đảo nông dân. con vật chồn nhung đen thực chất là con chuột lang đen. còn cái gọi là công trình nghiên cứu quy trình kỹ thuật nuôi chồn nhung đen là con trình copy and paste của những kẻ bòn rút tiền của nhà nước. nếu các bác vào google tra từ chuột lang sẽ thấy những hình ảnh của nó với con chồn nhung đen khác nhau thế nào?

hình cùng copy trên mạng mà. chỉ cần vào google tra từ chuột lang là ra liền à.

đúng vậy chỉ cần tra từ chuột lang trên google là ra liền.

Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận

Back