chữa bệnh đốm lá cho cây chùm ngây

• Thread starter phucong011
  • Ngày gửi
Vườn chùm ngây nhà tôi bị bệnh đốm lá , nghe mấy cô bán thuốc, tôi mua TOPSIN-M về phun mấy lần rồi mà xem ra hiệu quả kém , Bác nào có kinh nghiệm xin giúp cho. Cam ơn!

Vườn chùm ngây nhà tôi bị bệnh đốm lá , nghe mấy cô bán thuốc, tôi mua TOPSIN-M về phun mấy lần rồi mà xem ra hiệu quả kém , Bác nào có kinh nghiệm xin giúp cho. Cam ơn!
Đốm lá có 2 loại chính là đốm đen và đốm nâu,nếu đã bơm TOPSIN vẫn không hiểu quả thì bạn thử kết hợp với Nativo 750wg kết hợp với Nano đồng xem sao.
Là đồng Nano nên có thể kết hợp với các loại thuốc và phân bón lá được,bạn nên pha thêm chất bám dính sẽ tốt hơn.

Coi chừng cây chùm ngây của bạn thiếu nắng cũng bị đốm, mà cây chùm ngây xịt thuốc gì đi nữa thì thuốc đó phải có khả năng bám dính tốt, chứ lá chùm ngây nó trơn gần giống lá môn thuốc trôi hết !

Coi chừng cây chùm ngây của bạn thiếu nắng cũng bị đốm, mà cây chùm ngây xịt thuốc gì đi nữa thì thuốc đó phải có khả năng bám dính tốt, chứ lá chùm ngây nó trơn gần giống lá môn thuốc trôi hết !
Hehe..! Chắc bạn có trồng chùm ngây, lá chùm ngây không thấm nước nên khi phun thuốc trị bệnh không tác dụng nếu thuốc có pha chất dính thì...hỏng dám ăn. Lá chùm ngây bị đốm trắng li ti nhà mình bị rồi tốt nhất là chặt trụi hết cành cây bị bệnh chờ ra tượt mới là ok ngay.

Back