Thảo luận chuồng gà thả vườn .

• Thread starter menongnghiep1991
  • Ngày gửi
Em có ý định làm chuồng gà thả vườn bằng nhà kính (bằng nilon thôi) các bác cho ý kiến....em thấy có một số ưu nhược điểm như thế này các bác xem
Về Ưu điểm
1Có thể chỉ phí giẻ hơn (em chưa làm nên đoán vậy)
2có ánh nắng mặt trời sẽ giúp tiêu diệt vi khuẩn...
3 dễ dàng tháo gỡ và lắp đặt....
Còn nhược điểm thì
1 không được bền
2 nóng (em đang nghĩ gà chỉ ngủ vào ban đêm còn ban ngày ở vườn trắc không ngại)
Mời các bác nếu ai làm rồi chỉ thêm cho em và chưa làm thì cùng bàn xem có khả thi không?
Thân

Ý tưởng của Bác lạ quá. zậy báC Làm thử 1 lần đi. Thử đc mấy năm rùi chia se với ae nha-. E kung đang dự định lÀm chuồng nuôi vÀi trĂm e trc đÃ

Mình đang hình dung nó sẽ gần giống gặp đám cưới những phần khủng tách biệt...vậy nên mình cần vật liệu bao bên ngoài nhẹ
Ví dụ mình sẽ làm phần bao bên ngoài liền như chiến màn vậy khi lắp cho thì chỉ chùm vào và gia cố là xong
Thì ban đầu sẽ thử trước xem độ bền của nó thế nào và về mặt chăn nuôi có vấn đề gì không đã

làm như vậy mình sợ k chịu nổi nắng mưa được mây bữa đâu bạn,

Ai có vật liệu gì phù hợp để che chắn tư vấn xem...Ai làm nhà kính trồng rau rồi nhỉ
Thì mình mới lên ý tưởng thôi...quy mô nhỏ thì xem tính khả thi còn làm lớn tớ cũng không nghĩ đến đâu...thực tế gà thả vườn nhà mình trước toàn ngủ cây thôi cố vào chuồng bjo đâu...hì
Các bạn xem mục (trồng rau hưu cơ thật đơn giản) ý mình gần giống như thế...khác là trồng rau ta nuôi gà thôi..hì

vậy sao bạn k thử lợp bằng bạt xem , chuồng gà làm băng tre trên lợp bạt mình nghĩ tháo ra tháo vào cũng dễ đấy

Chúc bác thành công nha. Có gì chia Sẻ kinh nghiệm cho e nha bác. Giờ Em kon học 12 và cũng đang học nuôi gà và cũng đang tính làm chuồng nuôi vài trăm e cho bà già koi hi hi

Em có ý định làm chuồng gà thả vườn bằng nhà kính (bằng nilon thôi) các bác cho ý kiến....em thấy có một số ưu nhược điểm như thế này các bác xem
Về Ưu điểm
1Có thể chỉ phí giẻ hơn (em chưa làm nên đoán vậy)
2có ánh nắng mặt trời sẽ giúp tiêu diệt vi khuẩn...
3 dễ dàng tháo gỡ và lắp đặt....
Còn nhược điểm thì
1 không được bền
2 nóng (em đang nghĩ gà chỉ ngủ vào ban đêm còn ban ngày ở vườn trắc không ngại)
Mời các bác nếu ai làm rồi chỉ thêm cho em và chưa làm thì cùng bàn xem có khả thi không?
Thân
Bạn muốn làm như vậy cug dc nhug theo mjnh bạn pai sẽ tình hinh thoi tiet o noi ban song, mưa gió thế nào, còn về nhà kính mình biết thì cug bền lắm. Nông dân đà lạt lam trồng rau mà thấy rất lâu. Trừ khj bi mưa đá gió bão mới nhanh hỏng thôi. chuc ban thanh cing

Bạn hiểu ý mình đấy...quê mình ở bắc giang ít khi bão ảnh hưởng trực tiếp còn rông thì cũng có...nếu cao khoảng 2.5m thì trắc không ảnh hưởng nhiều...Mình sẽ dùng nilon loại đầy 1 chút...dựng khung bằng thép...nếu được mình sẽ có cả đàn mướp hoặc cây gì đó trong chuồng gà...:D:2cat: mơ mộng 1táy:Huh::Huh::da::da:
vậy sao bạn k thử lợp bằng bạt xem , chuồng gà làm băng tre trên lợp bạt mình nghĩ tháo ra tháo vào cũng dễ đấy
Mình muốn dùng ánh nắng mặt trời nữa để diệt các vi khuẩn có hại...Còn nếu bằng bạt như bạn nói thì mình dùng prô sẽ tốt hơn về mọi mặt...thực tế bạt không bền bằng nilon trong mặc dù nó vẫn là nhựa

Mình chỉ làm chuồng cho gà nhỏ thôi. Mỗi bầy 1 chuồng. Gà lớn ngủ hết trên cây điều. Sạch sẽ, không phải dọn dẹp. Không bệnh tật. Rất ổn.

Làm chuồng gà rẻ nhất là lợp mái tiplp xi măng. Cột gỗ hoặc con bê tông.
Không thể làm băng bạt. Gió vừa cùng bay cmnr. Chua kể gà nó leo lên đó cao bơi nưa. Chỉ cần thủng ít lổ là bác có thêm nhiều việc rồi.
Chuồng kiểu như thớt nói. Chỉ phù hợp vs nuôi giun quế thôi. Nuôi gà là điếu k thể.

Back