Thảo luận Chuyện máy ép cám viên – Hành trình của riêng “Tui”

P

phungnd

Thành viên mới
Rất hóng hớt đc xem v 3 và v4 của bác.bác cho ae xin mấy ảnh đc ko? Cưới cô v ướt về cũng mỏi mệt ghê,dù cũng đc cám thơm và ngon nhưng cực.

dudo92

dudo92

Nông nghiệp bền vững và định hướng thị trường
Nông dân @
Có thể sản xuất cám viên gà, vịt úm bằng máy xay thịt được mà
. Loại viên 4 càng dễ, t vẫn làm 40kg hàng ngày.

trangtraicuchi

trangtraicuchi

Nhà nông nghiệp dư
Rất hóng hớt đc xem v 3 và v4 của bác.bác cho ae xin mấy ảnh đc ko? Cưới cô v ướt về cũng mỏi mệt ghê,dù cũng đc cám thơm và ngon nhưng cực.
Bác ở trại heo bình dương bữa gọi đúng không? bác xem V3 trước đi. bữa nào V4 về báo sao nhe.
Có thể sản xuất cám viên gà, vịt úm bằng máy xay thịt được mà
. Loại viên 4 càng dễ, t vẫn làm 40kg hàng ngày.
Mình làm máy lớn thui bác ơi.

T

tranquoctra

Lữ khách
Bác ở trại heo bình dương bữa gọi đúng không? bác xem V3 trước đi. bữa nào V4 về báo sao nhe.

e cũng kết mấy máy ép viên lắm.mà chưa có điều kiện làm.e kết cái ủ men rùi ép viên nhất.cho e hỏi cái máy v3 của bác công suất 1h bao nhiêu kg thế?

trangtraicuchi

trangtraicuchi

Nhà nông nghiệp dư
e cũng kết mấy máy ép viên lắm.mà chưa có điều kiện làm.e kết cái ủ men rùi ép viên nhất.cho e hỏi cái máy v3 của bác công suất 1h bao nhiêu kg thế?
máy v3 khô vào khô ra 300kg/h

trangtraicuchi

trangtraicuchi

Nhà nông nghiệp dư
Hôm trước đi coi cái kho của bác thấy thích thật, tiếc là ngày lễ nên ko được thấy máy vận hành:)
Bữa đó anh đi cv, Vậy mà anh tưởng mấy đứa mở máy chạy thử e xem luôn rùi chứ.

Bình nhỏ

Bình nhỏ

Thành viên gắn bó
Bữa đó anh đi cv, Vậy mà anh tưởng mấy đứa mở máy chạy thử e xem luôn rùi chứ.
Ah hôm đó a Tùng nói cn nghỉ làm nên ko ai chạy thử máy, mà nhìn qua viên cám cũng được oy a, có gì xem sau cũng ko sao, có gì hỏi bạn a xong nhắn dùm e nha

Đỗ Minh Thiện

Đỗ Minh Thiện

Qui Ẩn Giang Hồ
Nông dân @
@trangtraicuchi cho e hỏi hiện giờ a đang nuôi heo ở Tân Thạnh Đông có phải k ?

trangtraicuchi

trangtraicuchi

Nhà nông nghiệp dư
Ah hôm đó a Tùng nói cn nghỉ làm nên ko ai chạy thử máy, mà nhìn qua viên cám cũng được oy a, có gì xem sau cũng ko sao, có gì hỏi bạn a xong nhắn dùm e nha
Ok, để anh nhập v4 về song anh alo nhe!

@trangtraicuchi cho e hỏi hiện giờ a đang nuôi heo ở Tân Thạnh Đông có phải k ?
ừ,và ở tỉnh nữa em!
e

muốn tới tham quan trại a cái.vs cái máy cái.tiếc là ở xa quá
:)

H

Hale0276

Thành viên mới

Em ở Bình Dương nè. Nay bận nhiều việc quá nen chưa qua tham quan được. Bữa nào e rủ thêm mấy a bạn cùng chăn nuôi qua tham quan luôn. Để chờ bác nhập v4 về đã

trangtraicuchi

trangtraicuchi

Nhà nông nghiệp dư
Em ở Bình Dương nè. Nay bận nhiều việc quá nen chưa qua tham quan được. Bữa nào e rủ thêm mấy a bạn cùng chăn nuôi qua tham quan luôn. Để chờ bác nhập v4 về đã
Haha,Heo đang có giá đỉnh, bận rộn xuất chuồng đi nhe anh, lo trang thủ bán đi lấy tiền nhập máy cho khoẻ, ép ướt oải chè đậu lắm khà,khà.

C

cuongbodoi

Thành viên mới
Nhiệt độ ép lên khoảng bao nhiêu bác? Tinh bột nóng lên mà độ ẩm ít nó có tự hồ hóa ko bác hay phải thêm chất kết dính vậy bác?

trangtraicuchi

trangtraicuchi

Nhà nông nghiệp dư
Nhiệt độ ép lên khoảng bao nhiêu bác? Tinh bột nóng lên mà độ ẩm ít nó có tự hồ hóa ko bác hay phải thêm chất kết dính vậy bác?
khoảng 80 và lực nén tạo viên là chính.

H

Hoài Nam

Lữ khách
Anh cho em xin địa chỉ và sdt qua học tập với. Em đang muốn bỏ NN về làm nông dân....

Bài viết có nội dung tương tự

Đối tác