Có 10 triệu làm vốn muốn nuôi gà?

• Thread starter tranduybinh70
  • Ngày gửi
Em chào mọi người, em ở Xa Mát Tây Ninh, em có 10 triệu muốn nuôi gà, trên em nuôi hay bị cúm, cả nhà cho em lời khuyên nên bắt đầu như thế nào được không.

Em cảm ơn.
Duy Bình

Cúm này là do thời tiết/khí hậu hay do khu vực của bác nuôi/ở đã ủ mần bệnh và bị phát tán.
Bạn ở vùng cao hay thấp. Nhiệt độ ngày/đêm chênh lệch nhau có nhiều không?
Nói chung. Nuôi gà phải căn cứ vào không gian địa lý nuôi. Để chọn giống gà có cơ địa phù hợp với thổ nhưỡng. Kết hợp phòng và đề kháng bệnh cho xon gà trước thì sẽ nuôi đc.

10 trieu thi ban nuoi tam 200 con chac ok vi minh nghi khoai mi,bap o cho ban gia cung re

cứ chơi đi vì cuộc đời còn cho phép......kkkkk tình hình địa phương? đầu ra? cách xây dựng chuồng trại....đc thì bắt đầu làm thôi.chắc bạn có uống pepsi rồi kkkkk slogan:ko thử sao bit. kkkkk

Em ở Bến Tre có 60m2 như vậy nuôi đc bao nhiêu con gà và nuôi giống gà gì dễ nuôi có thu nhập cao?? Tư vấn giúp em
Ara.ieupemjt94@gmail.com
Em cảm ơn!!

bạn chưa nuôi bao giờ mình nghĩ bạn nuôi từ từ ít mộ để lấy kinh nghiệm đả đừng vội vàng mà nản chí nha bạn
với 10t bạn nuôi thoải mái rồi nhưng hảy kèm thêm những con khác vô mỗi thứ một ít vì thế sau này bạn sẽ ko nản chí

Back