Có 3 sào ruộng . Help help

• Thread starter boyxulang279
  • Ngày gửi
Bố em mới giao cho 3 sào ruộng tốt... Nhưng em k muốn làm ruộng. Vậx xin các bác tư vấn giúp em nên trồng cái gì trên 3 sào ruộng đó... Tất nhiên là e muốn nó năng suất gấp đôi trồng lúa... Nhà em ở lạng sơn, mùa đông rất rét buốt.. Các bạn tư vấn gjup em đi...

bạn hỏi thế khó trả lời quá ,tôi có 3 sào nhưng tôi vừa cấy lúa vừa thả cá ,nó tiện nguồn nước

Theo em là:
Nếu mà ruộng nước thì đào ao nuôi cá hoặc nuôi cá kết hợp với trồng lúa.
Nếu ruộng khô thì nên trồng rau màu...

1000m2 hơi bé cho 1 cái ao. Hok đủ đọ sâu thì mùa đông cá thăng lên trên hết, or hok phát triển đc. Tùy điều kiện gia đình bác đang làm gì và mún làm gì là hợp lý hơn cả. Còn câu hỏi thì chung chung nên khó đưa ra đc phuong án

Bố em mới giao cho 3 sào ruộng tốt... em k muốn làm ruộng. nên trồng cái gì trên 3 sào ruộng đó... năng suất gấp đôi trồng lúa... .

Như zay còn "chung chung" gì nữa - muốn người ta nói rõ như thế nào nữa !

hay là những cái óc chung chung - nhục thiệt !

Vào mục đóng góp ý kiến - " đề nghị xoá nick hatuananh lecongtuananh " chổ đó có câu trả lời cho bạn .

" Thà người viết chủ đề mà bản thân người đó còn ko hiểu họ viết cái gì còn hơn trả lời mà bản thân người trả lời lại ko biết mình trả lời cái gì "

Chẳng hạn người ta hỏi : làm gì với nông nghiệp - vốn 1 tỷ sau 5 năm được 5 tỷ
Chứ người ta có hỏi tui mắc sai lầm gì ? -
Hè nhau phân tích - chỉ trích sai lầm này sai lầm kia - zay mà cũng cho ta đây là người am hiểu - :lol: " 5 sao đấy" !

Last edited by a moderator:
mùa khô thì trồng bắp, cái này chắc rét ko khả quan?,mưa làm lúa kiếm gạo ăn
hiii
tốt nhất bán nó đi, hoặc cho người ta làm 1 năm đong cho vài tạ gạo, đi học nghề hay lên tp làm cn, chứ làm nông ít như bác có mà chết, tạm đủ ăn chứ ko khá bao nhiêu?

3 sào bắc tức khoảng 1000m2 hả bạn.như vậy thì nhỏ quá. thà như trong tây nguyên đất đỏ trồng được hơn trăm trụ tiêu còn có thu nhập. nhà mình trong gialai có hơn 4000m2 đất lúa nhưng cũng không làm. lúa giờ làm lời ít lắm.nuôi cá thì phải gần nhà hoặc nằm đó canh. có 1000m2 thì canh cũng mất công

Back