Có anh em nào nuôi tắc kè ngoài miền bắc không

• Thread starter Tuan_91
  • Ngày gửi
ae nào đã nuôi có kinh nghiệm chống rét qua mùa đông cho tắc kè chỉ cho e với ??
:2cat::2cat::2cat::2cat::2cat::oops::oops::oops::oops::oops::oops::2cat::2cat::2cat::2cat::2cat::2cat::2cat::2cat::2cat::2cat:

Chỉ cần ống che hay ống nứa cưa 2 đầu là đc thôi bạn ạ cho nó vào ngủ

Nêu bác vẫn sợ nó lạnh bác lấy gấy bị dầu ống lại khoét một lỗ cho nó chui ra vào thôi nhưng em nghĩ là ko vấn đề gì đâu

Trước em có nuôi vài con thôi nhưng tắc kè của em là tắc kè thả chứ ko nhốt . Chỉ buộc ống tre lên cửa sổ là nó sinh sống ở đó mấy năm

e tưởng bác nuôi số lượng lớn thì tư vấn kĩ thuật giúp e với ^^
e đang hướng đến trang trại tầm 2 đển 3k con

Làm một cái chuồng thật kín. Ít nhất là vách nhứng tre, đắp bùn nhào trộn rơm, trát thật kín chống gió lùa. Mái lợp bằng nilon trong suốt cho ánh mặt trời rọi vào. Nhiệt độ trong chuồng sẽ cao hơn bên ngoài chừng 5 độ. Những hôm trời xuống dưới 10 độ, thì có lò sưởi than đặt ở đáy chuồng, điều khiển cho lửa cháy nhỏ nhất. Có thể đặt trên bếp than một nồi nước nấu bánh chưng thật lớn. Không phải nấu sôi nước, mà chỉ để lấy nước giữ nhiệt thôi.

Theo mình nghĩ việc giữ nhiệt cho tắc kè mùa đông ko quá quan trọng . Vì tắc kè nó có các tránh đông của nó mình tôn trọng cách tự nhiên của nó thì chắc chắn sẽ ko sao . Trong tự nhiên tắc kè thường sống trong vách tường vách đá ống tre .nứa . ko bác có thể tìm hiểu nuôi tắc kè trong thùng gỗ với 3000 con nuôi trong nhà thì nuôi thùng gô bác nuôi đc gấp 10lần và ko cần lo mua đông hay mua hè nưa

Làm một cái chuồng thật kín. Ít nhất là vách nhứng tre, đắp bùn nhào trộn rơm, trát thật kín chống gió lùa. Mái lợp bằng nilon trong suốt cho ánh mặt trời rọi vào. Nhiệt độ trong chuồng sẽ cao hơn bên ngoài chừng 5 độ. Những hôm trời xuống dưới 10 độ, thì có lò sưởi than đặt ở đáy chuồng, điều khiển cho lửa cháy nhỏ nhất. Có thể đặt trên bếp than một nồi nước nấu bánh chưng thật lớn. Không phải nấu sôi nước, mà chỉ để lấy nước giữ nhiệt thôi.
nếu làm chuồng
Theo mình nghĩ việc giữ nhiệt cho tắc kè mùa đông ko quá quan trọng . Vì tắc kè nó có các tránh đông của nó mình tôn trọng cách tự nhiên của nó thì chắc chắn sẽ ko sao . Trong tự nhiên tắc kè thường sống trong vách tường vách đá ống tre .nứa . ko bác có thể tìm hiểu nuôi tắc kè trong thùng gỗ với 3000 con nuôi trong nhà thì nuôi thùng gô bác nuôi đc gấp 10lần và ko cần lo mua đông hay mua hè nưa
e cũng muốn cho nó hoạt động theo tập tính của nó thôi chủ yếu là mình tạo đk môi trường sống vs trú đông cho nó bác ạ

các bác cho em hỏi giá trị kinh tế của loài tắc kè này với ạ, em đang có ý định nuôi làm kinh tế ạ

Back