Có khi nào là bệnh Chướng diều ( Nấm diều )

• Thread starter TienChip
  • Ngày gửi
hôm nay ăn bình thường như mọi ngày mà diều rất to . to hơn mọi hôm nhiều. Có khi nào là chướng diều ăn ko tiêu ko mọi người
gà có hiện tượng hóc như mắc cái gì ở cổ ấy . chắc là khó chịu vì đầy hơi

bạn cho uống tỏi giã ra hoặc dùng thuốc coli flox pharm. đảm bảo hiệu quả đấy

Nảy nge nói gà bị hóc nửa hả, c0n lớn sắp phiêu rồi à. Coi bộ gà bé này bắc đầu nguy hiểm rồi đây. Mai ra thú y mua baytri 10% về tiêm cho bớt hóc đi tiến ơi, cấp đường tiêm cho lẹ

ừ. mình cũng nghĩ là phải tiêm. vì uống ko ăn thua. đàn 80 con đều có hiện tượng hết rồi. hóc hóc buồn nôn mà ko có nôn được . nhìn tội ghê . à mà mình lỡ cho uống KS CRD 2 hôm. thì 5 ngày sau bán được ko nhỉ. thấy thuốc ghi là 7 ngày sau mới được . mà mới chơi thuốc có 2 ngày .
- bán bớt 10 con to đi cho rảnh nợ. Giá 100K 1kg cũng tạm rồi chư tới tết lo quá.

Thức ăn ở điều đầy quá k tiêu và nghẹn ở cổ ,đầy hơi ,nếu ở người là bị viêm dạ dày,vừa rồi mình cũng bị viêm dạ dày đi khám bac sỹ kê thuốc uống có 2 ngày là hết ah.mới uống vào sau vài fút đi wc 10 lần thế là bụng hết thức ăn luôn và ói ra thức ăn nghẹn ở cổ,thế là người nhẹ nhỏm k thấy đầy bụng và nghẹn ở cổ nữa thấy thoải mái.có thể áp dụng cho gà được k nhỉ.để khi nào gà mình bin thì mình thử nghiệm vài con xem thế nào.nếu ok sẽ báo với ace

sáng nay gà đã tiêu hết thức ăn ở diều rồi vậy suy ra ko phải chướng diều. nhưng vẫn có 10% đàn bị hóc ở cổ. đang chích THT + Thương Hàn . chích từ sáng mà tới trưa ko đỡ . để đến chiều xem sao .

Back