Có nên cho gà ăn bã bia hay hèm rượu

Có bác nào cho gà ăn bã bia rồi xin cho e ý kiến.
Bã bia có nhiêu protein trong ấy và bã bia có giôg hèm rượu ko ạ
...............
Nhân đây có bác nào đã nuoi gà nòi lai ta hướng dẫn cho e chút ạ về làm sao để nó khỏi cắn mổ, ăn mạnh hay ít, tiêu tốn nhiêu kg thức ăn để có 1kg, lớn nhanh hay chậm,

Last edited:
ko có men bia sao tụi kia nấu bia tươi bán 3000/lít đc

em củng nghĩ vậy, tụi kia nó bán bia hơi 6k/1lít thứ này uốn dở thì dở thiệt. Còn men thì chả biết nó mua ở đâu

vậy là bia đóng chai là phải bơm khí gaz vào hả bác, kái này em mới biết à mà theo e nghĩ không phải vậy thì phải, theo em nếu muốn bảo quản lâu thì bia được đổ vào lon và nén bằng khí nitơ để bia không bị hư thì phải. Còn về bia mà uống với nước đá và rượu uống với nước đá, đâu bữa nào pác thử uống rượu bỏ đá 1 lần thử xem(ngon cực kì). Còn muốn ngon nữa thì pha rượu với xá xị, pha uống mắc công riền

--------

ồ vậy là không có men bia hả, mình thì không cần bia uống ng0n như heneken, tiger hay 333 gì đó đâu. Mua men về nấu m0ng sao ra được tầm vài chục lít bia rời uống là đc rồi (bia hơi đó bác). Nghe pác nói vậy là khó làm nhỉ

Ko phải nitor mà co2.
Men bia vi sinh thì có. trước mình cũng dùng để ủ bã sắn rồi. thơm phức

Tôi thấy bã bia không thể so sánh với hèm rượu đc, vì bã bia quá nhiều nước, nếu lấy cái xác, thì đắt

Nước bia cũng tốt mà. cũng như nước hèm rượu thôi.

Thứ 1 :Không biết ở chổ các bạn thế nào chứ ở chổ mình mua hèm mắc lắm.1 can 30 lít 10k.toàn là nước không hà.chắc nước ra thì được bao nhiêu?mà chơi liều trộn luôn cho ăn thì lỏng bỏng.Gà chứ có phải heo đâu.Thứ 2 :hèm có vị chua.cho ăn độn tỉ lệ nhiều quá nó chạy lại mổ mổ mấy cái rồi mạnh con nào nấy bươi.nhìn muốn ra khói lổ tai luôn.
Vậy hèm chỗ bác bị chộn nước à. bình thường hèm bia khoảng 1.000 đ/1kg chưa kể công vận chuyển. tại các nhà máy xuất ra đã là 800đ/kg rồi mà phải lấy số lượng lớn đối với các nhà máy bia như bia hà nội. bia sài gòn. nhà máy bia á châu " sản xuất heniken, tiger..." hèm được xúc bằng xẻng. còn chỗ khác em ko biết

Pha rượu với bia đi bạn, uống sướng lắm đấy.
Pha rượu với bò húc xong cho đá vô uống bá cháy luôn. hoặc lấy 1 cốc bia lấy 1 chén rượu đầy úp chén rượu vào cốc bia uống phê vãi

Pha rượu với bò húc xong cho đá vô uống bá cháy luôn. hoặc lấy 1 cốc bia lấy 1 chén rượu đầy úp chén rượu vào cốc bia uống phê vãi
Mình đùa thôi, pha rượu với bia thì tùy người, rượu và bia là 2 loại cồn khác nhau, có người uống vào chết đấy

Không đc rồi, ko đc rồi mấy bác ơi, lỗ quá, bao bã j toàn nước, chưa đến 50% bã, làm sao cho gà ăn. nước nhiều nó ko thèm xơi

Không đc rồi, ko đc rồi mấy bác ơi, lỗ quá, bao bã j toàn nước, chưa đến 50% bã, làm sao cho gà ăn. nước nhiều nó ko thèm xơi
Ẹc,sao nhiều nước dữ vậy? Gà ăn vậy dc thì khỏi phải uống nước. Mà bã bia,hay hèm rượu zậy. Trước mình cũng dùng bã bia ướt nhưng chỉ bết bết lại chứ có nước đâu,có điều gà mình cũng ko ăn. Chỉ nuôi vịt xiêm là ngon.

Ẹc,sao nhiều nước dữ vậy? Gà ăn vậy dc thì khỏi phải uống nước. Mà bã bia,hay hèm rượu zậy. Trước mình cũng dùng bã bia ướt nhưng chỉ bết bết lại chứ có nước đâu,có điều gà mình cũng ko ăn. Chỉ nuôi vịt xiêm là ngon.
Gà mình ăn như bộ đội, bã bia bết bết bạn mua nhiêu 1 kg vậy

Gà mình ăn như bộ đội, bã bia bết bết bạn mua nhiêu 1 kg vậy
Bạn trộn với gì nữa ko mà nó ăn ác vậy. Trước mình mua 35k một bao cám gà 25 kg đầy ặc. Nhưng bê nặng lắm có khi phải 35_40kg,ko nhẹ như cám viên. Hì,à ma bạn trộn thẳng bằng tay e là tốn nhiều xà bông rửa tay lắm nghe,trước mih trôn tay xong mùi chua chua khó chịu ám rất lâu,ăn cơm ma cứ thoảng thoảng mùi.

Tôi thấy bã bia không thể so sánh với hèm rượu đc, vì bã bia quá nhiều nước, nếu lấy cái xác, thì đắt

bã bia sao mà nhiều nước đc bác, chỉ có bã rượu mới nhiều nước thôi, không là chổ bác bán bị đểu rồi ah.

bã bia này có so ngang với bã đậu nhà bác ko vậy,
Tốt ngang nhau đấy, về khoáng thì bã bia hơn, về lysin thì bã đậu hơn
bã bia sao mà nhiều nước đc bác, chỉ có bã rượu mới nhiều nước thôi, không là chổ bác bán bị đểu rồi ah.

Em cũng nghĩ thế, chỗ em cách nhà máy bia SG 5km mà bã bia 1.100đ. Chỗ gàkochet bã bia có 900đ, nghi là bơm thêm đống nước giếng vào rùi bán

Back