Có nên hùng vốn làm ăn không????

• Thread starter ngohuythanh
  • Ngày gửi
Em tính làm cái trang trại nhỏ. thằng bạn biết ý định cũng xin góp tí vốn. Nhưng em thấy mấy vụ hùng hạp này bao giờ cũng thất bại. Với lại mình làm chăn nuôi a e vo bắt gà vịt nhậu mà có nó ở đó em thấy cũng không thoải mái. nhưng nếu không cho nó góp thì ngại. Mấy anh chị đi trước có kinh nghiệm thi xin chỉ giáo. Em cám ơn trước nha:mellow:

2 người hùn vốn để làm thêm nghề tay trái thì còn được, chứ nếu hùn như kinh tế chính thì lời lỗ không biết nhưng khả năng sẽ mất người bạn là rất cao

Cái này chuẩn nè..............................

Gửi bởi anhnhandn
2 người hùn vốn để làm thêm nghề tay trái thì còn được, chứ nếu hùn như kinh tế chính thì lời lỗ không biết nhưng khả năng sẽ mất người bạn là rất cao
Cái này chuẩn nè..............................

Link: http://agriviet.com/home/threads/98723-Co-nen-hung-von-lam-an-khong-/page2#ixzz22cwnwpAb
nên theo cách của anh songdu.anh này có kinh nghiệm nè bác ơi

Hai người hùng vốn để làm thêm nghề tay trái thì còn được, chứ nếu hùng như kinh tế chính thì lời lỗ không biết nhưng khả năng sẽ mất người bạn là rất cao
hùng vốn làm ăn sẽ có ngày tan rã

Last edited by a moderator:
anh TRANHUUHAU ơi hôm nào em rãnh em ghé nhà anh chơi đượ hông.em ở tân châu gần chổ anh

ai cũng quên mất câu . một cây làm chẳng nên non 3 cây chụm lại thành hòn núi thấp à.thế kỷ hội nhập những nước trước kia và hiên nay còn thù địch với vn mà vẫn phải bắt tay quan hệ vì lợi ích hai bên.cả nhà quên hết rồi sao.

Em tính làm cái trang trại nhỏ. thằng bạn biết ý định cũng xin góp tí vốn. Nhưng em thấy mấy vụ hùng hạp này bao giờ cũng thất bại. Với lại mình làm chăn nuôi a e vo bắt gà vịt nhậu mà có nó ở đó em thấy cũng không thoải mái. nhưng nếu không cho nó góp thì ngại. Mấy anh chị đi trước có kinh nghiệm thi xin chỉ giáo. Em cám ơn trước nha:mellow:
lạy ông đi qua vái bà đi lại, làm gì thì làm, làm nhỏ, làm to làm bự, thì cũng cứ "độc ta duy tôn" mà làm, hùn vô rồi biết. ông làm nhiều, ông làm ít, ông bỏ kí thóc, ông ko bỏ hạt nào... phức tạp lắm bác ạh! bọn công ty lớn nó cổ phần, góp vốn.. có hợp đồng hẳn hoi. còn chúng ta làm theo tình cảm. được thì chớ, chứ mất thì nhìn mặ nhau cũng chẳng thèm!

trang trại nhỏ mà ngại gì ko cho bạn bè hùng ... vấn đề nhỏ này ko nên hỏi nhiều... đồng ý ngay và luôn!!! vậy mới làm đc việc lớn bạn à

Trước kia cho tới tận bây giờ. 3 năm ròng tôi vẫn còn băn khoăn câu hỏi này.
Có điều bây giờ tôi đã đủ bản lĩnh để tự đứng vững cho nên theo tôi không nên hùm vốn.
Chịu khó 1 thời gian sẽ có thu lợi ít nhất về mặt kỹ năng, kiến thức. Lúc đó làm gì mà chả lời lãi cần gì chia chát

Back