Có nên trồng mít vào lúc này?

• Thread starter vothanhtamit
  • Ngày gửi
Giá mít đang rớt thê thảm. Theo các bác có nên trồng thêm mít vào lúc này?

Dầu điều ở chổ mình họ trồng đại trà trông rừng, ko cần chăm bón gì cứ tới mùa khô là bắt đầu thu hoạch, thấy củng hay....Giá thì khá cao

Dầu điều ở chổ mình họ trồng đại trà trông rừng, ko cần chăm bón gì cứ tới mùa khô là bắt đầu thu hoạch, thấy củng hay....Giá thì khá cao

Tư vấn đàng hoàng. Có định lượng, ko đc định tính. Năng suất bao nhiu tấn/ha/năm, Giá bán bao nhiêu 1 tấn
spam tào lao bí đao, khi nào mới lớn đc hử hoangha :143:

Khi nào bác Boi vô chổ em, em dẩn đi xem, nói thật mấy cái đó mình củng ko quan tâm nên ko biết năng xuất thế nào.
Một số nhà thì trồng làm hàng rào, còn mấy miếng đất bìa rừng thì ôi thôi, la liệt...
Tư vấn đàng hoàng. Có định lượng, ko đc định tính. Năng suất bao nhiu tấn/ha/năm, Giá bán bao nhiêu 1 tấn
spam tào lao bí đao, khi nào mới lớn đc hử hoangha :143:

Khi nào bác Boi vô chổ em, em dẩn đi xem, nói thật mấy cái đó mình củng ko quan tâm nên ko biết năng xuất thế nào.
Một số nhà thì trồng làm hàng rào, còn mấy miếng đất bìa rừng thì ôi thôi, la liệt...

đi xem làm cái gì :blink:
Boi đang cần là số liệu để tính toán :blink:

mấy cây đó ở đây người ta chỉ coi là thu nhập thêm nên ko biết số liệu như thế nào được...

Mới thi xong là qua đây xì-pam ngay :lol:
Hỏi họ giúp Boi xem thử với. Giá 1 kg bao nhiu
Nếu trồng làm hàng rào thì hỏi họ trồng bao nhiêu cây / mét
Sản lượng của 1 Hàng (1 cạnh của hàng rào) là bao nhiêu kg, hàng rào bao nhiêu mét
Mình nhân lên lấy sản lượng ước tính cũng đc

Hic nhà mình trồng xem trong hàng rào, đôi lúc gần nhau lúc xa nhau khó cho Boi có thể tính rồi. Nhung mình thấy thế này, nếu trồng đám thì cây nên cách cây 2m-2,5m là tốt rồi, tại hàng rào mà có cây cách cây 1m vẫn cho thu hoạch tốt mà.
Giá cả hiện tại thì hình như khoảng 50 nghìn thì phải, năm ngoái hay năm kia gì đấy giá hơn trăm lận.
Nếu trồng đàng hoàng thì một cây có thể cho đến 2kg, tại thấy nó nhiều trái sai quả lắm nhưng cái hột bên trong nhỏ xíu mà lại nhẹ nữa nên cũng được ít lắm.
hy vọng nhiêu đó cũng đủ cho các nơ-ron trong đầu Boi hoạt động rồi chứ?

chắc củng chỉ nhiêu đó thôi, vì đa số người ta coi nó như 1 khoảng thu nhập thêm thôi. giá trị kinh tế không bằng 1 số cây khác.
Hic nhà mình trồng xem trong hàng rào, đôi lúc gần nhau lúc xa nhau khó cho Boi có thể tính rồi. Nhung mình thấy thế này, nếu trồng đám thì cây nên cách cây 2m-2,5m là tốt rồi, tại hàng rào mà có cây cách cây 1m vẫn cho thu hoạch tốt mà.
Giá cả hiện tại thì hình như khoảng 50 nghìn thì phải, năm ngoái hay năm kia gì đấy giá hơn trăm lận.
Nếu trồng đàng hoàng thì một cây có thể cho đến 2kg, tại thấy nó nhiều trái sai quả lắm nhưng cái hột bên trong nhỏ xíu mà lại nhẹ nữa nên cũng được ít lắm.
hy vọng nhiêu đó cũng đủ cho các nơ-ron trong đầu Boi hoạt động rồi chứ?

đc cái cây này hình như ko cần tưới tắm gì cả
1 cây chiếm 4m2, 1 héc trồng đc 2500 cây
1 cây 100k, 2500 cây thu 250 triệu.
wtf ?? :blink: Hỏi lại giúp Boi về sản lượng thực tế với

công chăm sóc, phân bón thì ít hơn cà phê, mà tổng thu lại nhiều gấp rưỡi cà phê thế này
về chặt cà phê trồng dầu điều luôn :blink:

Oki để ít bữa nữa hái riêng những cây trưởng thành rồi coi thử được bao nhiêu trên cây và ước lượng cho Boi nha.

đc cái cây này hình như ko cần tưới tắm gì cả
1 cây chiếm 4m2, 1 héc trồng đc 2500 cây
1 cây 100k, 2500 cây thu 250 triệu.
wtf ?? :blink: Hỏi lại giúp Boi về sản lượng thực tế với

công chăm sóc, phân bón thì ít hơn cà phê, mà tổng thu lại nhiều gấp rưỡi cà phê thế này
về chặt cà phê trồng dầu điều luôn :blink:

Đúng vậy, những cây tưởng chừng như bỏ đi lại là ngon, những cây tưởng ngon lại vỡ mẹt, mặt dài đuỗn khi được mùa mất giá hoặc ko bỏ phân, tưới kịp thời
Bò ko có cỏ ngon đến mùa khô thì cũng thành bò khô hết thôi

Chào các bác, yêu trồng trọt nhưng làm trái nghề nên lâu lắm mới quay lại diễn đàn. Ngày trước em thích trồng đu đủ, nhưng bây giờ đu đủ rớt giá và công chăm sóc phức tạp hơn. ở quê vừa chia lại đất ruộng 50 năm và dồn thành một thửa được 7 sào bắc bộ 360x7=2520m2.
Em thấy cây mít cũng hay, ít sâu bệnh dễ chăm sóc, trồng 1 năm đã có trái, em thấy bảo mít thái cây nhỏ lâu khép tán, trồng chuyên canh nên trồng theo khoảng cách 3x3m, sau khi cây khép tán thì chat cây ở giữa. Em đang tính đào mương lên líp để trồng mít ở dưới thả cá rô phi chẳng hạn. Có bác nào ở Miền Bắc trồng mít thái chưa chia sẻ cho em với.

Back