Cùng thành lập kênh tin tức giá trứng gà công nghiệp!

• Thread starter yul_9x
  • Ngày gửi
Uhm, tôi đã lập một topic rồi nhưng bên mục Giao lưu, có vẻ như sai mục + không ai ủng hộ nên tôi lập lại bên đây. Mong mọi người ủng hộ nhé!

Tôi ở Bình Dương, hôm nay (21/6/2010) tôi bán trứng giá 1550đ loại 2kg, 1500đ cho loại 1,9kg, cứ vậy mà tính ạ.

Đề nghị từ tháng 9/2011 Vui lòng chia sẽ giá bán tại link sau:
http://agriviet.com/home/misc.php?do=dosendnewlm

Last edited by a moderator:
hôm qua mình bán 1300 đ / 20kg

Cám ơn trai ga thien kim nha! Mấy nay người nói lên, người nói không lên làm tôi cũng chẳng biết làm sao.hii
---------------
Đã quyết định xong, tôi bán 2kg 1350 đây!

dạo này mùa mưa trứng xuống quá nhỉ ... mà bạn gì uii,, bán trứng đo,, đem đi ấp dc ko?

Trứng được như vậy là mừng lắm rồi bạn loantam ơi. trứng này không đem ấp được bạn. mình nuôi gà mái không à.

bác yul_9x nuôi nhiều gà không? bên bác nuôi trại lạnh hay trại hơ?

Mình nuôi 5000 con à, trại hở. Muốn đầu tư trại lạnh nhưng chưa có vốn. chắc phải vài năm nữa.hix. @thien kim thì sao?

mình nuôi 10000 con, cũng trại hở. định làm thêm trại lạnh nuôi 10000 con nữa mà kinh phí cao quá, dạo này nghe nói bà con nuôi heo giải nghệ chuyển qua nuôi gà hơi nhiều,cho nên đang đợi coi tình hình thế nào?

Tôi nghe nói trứng Đà Lạt lòng trắng lỏng hơn trứng ở Bình Dương, không biết có đúng không? Nếu vậy thì nuôi trại lạnh lòng trắng có lỏng vậy không? Nhưng chắc phải chuyển thôi, tôi vừa đi kiểm gà lại, đợt nóng vừa rồi gà hao hết hơn 10%, thấy nản.

bên mình 14% rồi đó bác, chắc tại kỹ thuật kém quá.

Đọc tin các bác cập nhật về giá trứng hình như em thấy trứng đang lên thì phải, có liên quan gì tới việc heo tai xanh đang hoành hành không nhi?
Thấy 2 bác cũng tính chuyện làm trại lạnh em cũng tính chuyện cho các bác biết một số thông tin về vật tư để các bác tiện tham khảo:(cho trại 10000 con= 100m*)
- Quạt hut 50'': 6 cai, đơn giá:7 triệu
- Tủ điều khiển: 1 cái: 7 triệu
- Máy bơm nước
- Hệ thống bạt che 2 bên (100m) bao gồm bạt và tời, buli các loại: 25 triệu
- Bạt trần:
- Công lắp đặt
- Tấm làm mát và phụ kiện
Đầu tư chi phí hơi cao một chút nhưng sử dụng lâu dài và hiệu quả

Đây là đợt gà đầu tiên tôi nuôi 5000 con, cũng là lần đầu tiên nhét 1 chuồng 4 con, âu cũng là kinh nghiệm xương máu. Kỳ sau 1 chuồng 3 con thôi chắc sẽ đỡ hơn. Mà bác bắt gà con của ai? Tôi bắt của CP, ăn cám Con Cò.
Mà tôi nghĩ có lẽ tại con giống nữa, kỳ này gà có vẻ không khỏe lắm, không đẹp như mấy đợt trước. Bệnh trị hoài không khỏi, cứ èo uột. Tỉ lệ đẻ thì thấy cũng bình thường, chắc nhờ uống thuốc bổ mỗi ngày.

bên mình cũng là lần đầu nuôi số lượng lớn. mình cũng bắt gà của CP, thời gian đầu ăn cám higro, sau đó thì chuyển cám khác, bây giờ lại quay lại sử dụng higro. hôm qua lái lấy trứng giá 1300/2kg

Vừa mới nghe nói, hôm qua trứng lên, 2kg đạt mức giá 1330đ. Mọi người nghe lại xem đúng không nhé! Vì tin tôi nghe từ nhiều nguồn chứ không phải của lái mua như thien kim.

2kg nay 1410đ nha mọi người! Nhưng vửa hỏi giá trên Dầu Tiếng, người đó bán tới 1450 nhưng vẫn hút hàng lắm!
---------------
Xin lỗi mọi người, trứng hôm qua lên 50đ chứ không phải 30đ, nay trứng 2kg 1430đ nha!

Chào các ACE chăn nuôi Gà!
Tôi cũng là dân gà nè! Nhưng kỹ thuật thôi.hihi
Giá trứng sắp tới sẽ tăng do:
1.Cty C.P. không đủ trứng cung cấp
2.Đến mùa mưa bão (ko có hoặc ít cá biển _ cá đồng chưa sinh sản kịp)
3.Heo đang giảm giá vì PRRS và người tiêu dùng NGÁN
4. Sẽ giảm giá chút ít vào tháng ĂN CHAY của Phật giáo (tháng 7 âm lịch) nhưng sau đó sẽ tăng trở lại
Giá trứng hiện tại là tạm ổn rồi

P/S: traigathienkim

Trại nhà anh đã ổn rồi, mấy hôm rồi bận báo cáo và đi nhiều nên chưa gửi hình ảnh trại cho anh được
Sẽ gửi sau.hihi

P/S:yul_9x và traigathienkim

Các anh nuôi trại hở, tỷ lệ nhốt cao 4 con / lồng là hơi nhiều
mùa nóng vừa qua ở Đồng Nai nhiệt độ trung bình là 35 - 37 độ C nên ảnh hưởng RẤT nhiều đến gà trứng
Nếu các anh cần tôi sẽ gửi tài liệu sau
Còn vấn đề gà chết cao là do chăm sóc - nước - kỹ thuật làm vacine, thuốc chưa đúng - dịch bệnh,...
Riêng trại traigathienkim đang bị ND và đang dần ổn định. Mùa này rất dễ bị bệnh Newcastle (ND) hay còn gọi là Dịch tả
Chúc Thành Công!

Nói mới nhớ, gà nhà tôi cũng tới lúc ngừa dịch tả rồi. À, trứng nay tôi bán 1500đ nha! Mọi người bán sao?

Nay trứng lên 50đ , 2kg 1550đ nha mọi người! À, nhưng ai lên được 100đ thì cứ lên nha, tại cũng có người nói lên tới 100đ lận. Nay im ắng quá, sao không ai nói gì hết vậy?

Bên trai ga thien kim lên chậm hơn bên mình rồi. Gà ổn định chưa bạn? Trứng tăng lại chưa? Bên mình vẫn bán 2kg 1550đ. Mà trai ga thien kim bán trứng cho lái nào vậy?

Back