Cuối năm cùng trao đổi về giá gà

• Thread starter le viet anh
  • Ngày gửi
Hiện nay giá gà bán tại Thanh Hóa khá rẻ: Gà nuôi thả vườn: Gà ri (gà mái từ 1,5kg - 2kg bắt đầu đi đẻ; gà trống từ 2 - 2,5kg giá 85.000đ/kg; gà chọi, gà chọi pha gà ri: 80.000đ/kg; gà con gá 10.000 - 15.000đ/con

Tự nhjên đâu lòi ra kái chủ đề này nữa ta. Chắc nhjều chuyện quá nên bị pác nguyenhungdung đưa sang đây roài

Tết năm nay giá gà chắc lên cao lắm đây! Hiện nay lũ lụt đang hoành hành miền Trung không biết các bác ngoài đó ntn? Đặc biết giống gà An Nhơn - Bình Định nổi tiếng còn bao nhiêu con!:1^:

Tết năm nay giá gà chắc lên cao lắm đây! Hiện nay lũ lụt đang hoành hành miền Trung không biết các bác ngoài đó ntn? Đặc biết giống gà An Nhơn - Bình Định nổi tiếng còn bao nhiêu con!:1^:

đang ăn mì tôm dưới chân là nước nè, cũng may ko cúp điện

Con gà mà bạn nói là gà ri lai rồi( lai nòi, lai mía, lai hồ...) nhưng dân VN mình vẫn gọi là gà ta, chứ gà ri thuần chủng thì với con mái, nuôi trên 1 năm mà chỉ được 1,4kg thôi...
mà sao tháng 10 âm lịch rồi mà gà ngoài bắc vẫn rẻ quá, chưa có biến động gì về giá cả, cứ thế này thì lỗ to rồi..
trên phú thọ gà ta bjo bnhieu bác ơi ( bán buôn ý )ở ninh bình lái mua có 78 _80 thôi chán quá .bjo mới lên 100k đây mà sắp tết rồi

rẻ lắm bạn àh, rẻ hơn dưới chỗ bạn mà chẳng có lái nào mua, năm nay dân nuôi gà lỗ to rồi

Các bác cho em hỏi: giá gà thịt mái đắt hay trống đắt vậy.?chỗ e thì mái kém trống 5_10k/kg. Mà e thấy hình mọi nơi giá gà mái cao hơn?

Các bác cho em hỏi: giá gà thịt mái đắt hay trống đắt vậy.?chỗ e thì mái kém trống 5_10k/kg. Mà e thấy hình mọi nơi giá gà mái cao hơn?

Thường vào những ngày rằm hay lễ Tết cần gà cúng thì gà trống mới đắt. Còn bình thường thì gà mái có giá hơn bạn à. Vì thịt nhiều hơn, xương nhỏ. Nếu gà sắp đi đẻ nữa là đúng bài. Ngon.

các bác cho biết giá gà bây giờ thế nào rồi ? Gà ai cập 3 máu bao nhiêu vậy

giá gà đang rớt thê thảm :blush: nữa tháng trước còn 90k-100k ,tuần rồi bán chỉ dc 75k-85k hix ! tuần này ko dám đi bán nữa :angry: chắc còn tệ hơn. cho ăn lúa đợi đến lễ noenl thôi:8^:

Tình hình giá gà năm nay phức tạp. Người nuôi gà thì đông kèm theo đó là dịch bệnh. Không biết giá cả tết này thế nào/

Chợ đầu mối già cần miền bắc (Hà Vĩ - Thường Tín - Hà Nội). gà trắng (gà công nghiệp 20 - 25k/kg). gà ta loại 1,5 - 1,8 kg/con, 70 - 75k/kg. gà ta lai Đông Tảo 80k/kg. gà Tam Hoàng 40 -45 k/ kg. giá vịt ngan còn ảm đạm hơn, vịt súp 30 -35k/kg loại 2-2,5kg/con, ngan 43k/kg loại 3 - 3,5kg/con, ngan già loại 4 - 5kg/con giá 50 - 55k/kg. Tại đây đang nổi lên 1 loại gà trắng (gà công nghiệp loại phá đàn 80k/6kg gà.) vẫn còn gà trung quốc thải loại giá 20k/kg.

Back