Hỏi đáp cứu gà nhà em với

• Thread starter kienkoi
  • Ngày gửi
Các bác cư gà em với.e đag nuôi 100 gà ai cập đang vào đẻ,mấy hôm nay một vài con có triệu chứng mào tái,đứng ủ rũ đoa ỉa phân trăng xanh kèm nước.diễn biến nhanh khoảng 24h thì chết.mổ ra thấy gan sưng to có nhiều đốm trắng nhỏ.cẩ đàn vẫn ăn bình thường nhưng2 ngày chết 1con.e nuôi thả vườn vad đã làm đủ lịch vacxin.các bác xem giúp bi bệnh gì và điều trị ra sao.em xin chân thành cảm ơn

Bạn xem lại nhé.mình chưa dung quen dd.

QUOTE="kienkoi, post: 800652, member: 95106"]Các bác cư gà em với.e đag nuôi 100 gà ai cập đang vào đẻ,mấy hôm nay một vài con có triệu chứng mào tái,đứng ủ rũ đoa ỉa phân trăng xanh kèm nước.diễn biến nhanh khoảng 24h thì chết.mổ ra thấy gan sưng to có nhiều đốm trắng nhỏ.cẩ đàn vẫn ăn bình thường nhưng2 ngày chết 1con.e nuôi thả vườn vad đã làm đủ lịch vacxin.các bác xem giúp bi bệnh gì và điều trị ra sao.em xin chân thành cảm ơn[/QUOTE]
Theo mình gà của bác bị tụ huyết trùng
QUOTE="kienkoi, post: 801963, member: 95106"]Thank bạn.hiện giờ gà mình tiêm KTG từ thứ 2 thấy tạm ổn.dag theo dõi tiếp xem diễn biến thế nao[/QUOTE]
K.T.G phòng bệnh thôi chữa bệnh K hiệu quả

QUOTE="kienkoi, post: 800652, member: 95106"]Các bác cư gà em với.e đag nuôi 100 gà ai cập đang vào đẻ,mấy hôm nay một vài con có triệu chứng mào tái,đứng ủ rũ đoa ỉa phân trăng xanh kèm nước.diễn biến nhanh khoảng 24h thì chết.mổ ra thấy gan sưng to có nhiều đốm trắng nhỏ.cẩ đàn vẫn ăn bình thường nhưng2 ngày chết 1con.e nuôi thả vườn vad đã làm đủ lịch vacxin.các bác xem giúp bi bệnh gì và điều trị ra sao.em xin chân thành cảm ơn
Theo mình gà của bác bị tụ huyết trùng
QUOTE="kienkoi, post: 801963, member: 95106"]Thank bạn.hiện giờ gà mình tiêm KTG từ thứ 2 thấy tạm ổn.dag theo dõi tiếp xem diễn biến thế nao[/QUOTE]
K.T.G phòng bệnh thôi chữa bệnh K hiệu quả[/QUOTE]
Vâng thank bác.e tiêm KTG cho khỏe mạnh rùi tiêm new và THT luôn.hiên tại gà khỏe mạnh ăn uống bt mỗi tội vẫn đi phân trắng.e vẫn đag dùng haneba30% ok ko bác

Back