Đà Lạt trồng gì với 3 sào đất?

• Thread starter TAK
  • Ngày gửi
Kinh chào các anh chị trên diễn đàn. Em tham gia diễn đàn mong được học hỏi kinh nghiệm từ các anh chị.

Em là nhân viên về vườn, đất nhà em thì không nhiều. Em chỉ có được 3 sào đất ở mép triền đồi thôi. Các anh chị tư vấn giúp em với lượng đất như vậy thì trồng gì để có thu nhập ạ?

Em chỉ làm cây ngoài trời được thôi, không có tiền làm nhà kính đâu ạ. Mong nhận được tư vấn nhiệt tình từ các anh chị. Em cảm ơn.

Đà lạt mình mà không trồng bông thì cứ hàng lagim mà làm tới thôi bạn.
Nếu có điều kiện thì bạn nên đầu tư vào atiso,cây này mấy năm gần đây được tỉnh khuyến khích trồng nhiều,vì diện tích cây atiso đang thu hẹp nhiều do dân ra nhà kính để trồng bông.
Trồng cây này 1 năm là cho thu hoạch,ta có thể trồng xen canh Cải thảo,sú,lơ và nhiều loại hoa màu khác trong 6 tháng đầu khi atiso còn bé.
Năm vừa rồi tôi có người bạn ở Thái phiên,trồng cũng 3000m2 đất atiso,sau khi bán tươi thì thu về được 80 triệu đồng,và thu 2 lứa lơ trồng xen canh cũng cho thêm được gần 60 triệu.
Còn không có vốn đầu tư cây giống atiso thì với diện tích ấy ta cứ sú,cải thảo,lơ,cà rốt mà trồng,đừng nên trồng cà chua vì vốn cũng cao,tốn công mà rủi do lắm.

Back