Đàn Gà 70 ngày tuổi. mấy huynh đệ tỷ mụi chém nhẹ tay ^^

• Thread starter TienChip
  • Ngày gửi
Trung bình khoảng 850g
:2cat::2cat::2cat:

[video=youtube_share;6VNxd1LHxXg]http://youtu.be/6VNxd1LHxXg[/video]

70 ngày mà vậy là đẹp rồi. Gà không đều nhưng chấp nhân được. Bạn bổ sung rau xanh nhiều như vậy là rất tốt. Lứa tuổi này bạn để ý bệnh CRD và tụ cầu trùng.
Chúc bạn thành công.

70 ngày mà vậy là đẹp rồi. Gà không đều nhưng chấp nhân được. Bạn bổ sung rau xanh nhiều như vậy là rất tốt. Lứa tuổi này bạn để ý bệnh CRD và tụ cầu trùng.
Chúc bạn thành công.

tụ cầu trùng. là bệnh gì thế

gà của bạn đẹp nhưng sao có những con còn nhỏ nhỉ,

em lạy các bác, thay vì hỏi thì các bác làm ơn qua google search giúp em
các bác chăn nuôi mà xưa giờ chắc chưa chịu mua cuốn sách nào về đọc quá :unsure:
Bệnh tụ huyết trùng + bệnh cầu trùng = Bệnh tụ cầu trùng
Phải hem ta???:bash:

Em cứ ngừa THT ngày 40 - 60 là được. gà anh ngừa Chủng M và THT rồi. chỉ có Cúm H5n1 là chưa,

--------

Chúc bạn thành công.

Ừ. nó là gà dạt mà bạn. với lại những con còi đấy là mình đưa nó từ cõi chết trở về mà hihi
Thực ra cũng ko nhẹ lắm đâu. chúng nó cũng ngót nghét nửa kí rồi .
Đúng là gà tầm này hay bị đàm và khọt khẹt. mình vẫn bổ sung tỏi hàng ngày kết hợp với vệ sinh chuồng + vườn 1 tháng 2 lần .

Last edited by a moderator:
Gà của chíp nuôi lông lá đẹp nhỉ?Mà lông lá đẹp quá thì kg giảm thì phải!

Ai da , giấu gà dữ vậy ta ,sao Up cái Clip có 45s ít thía , có nuôi D300 ko , Up lên xem (dài dài chút) hay giống nào lạ lạ cũng dc

mình Quay 1 phút trở lên ko up được . ko hiểu sao nữa.
Gà D300 chỉ nghe nói qua chứ chưa được tận mắt thấy.
Đúng rồi. con nào lông tốt thì chưa chắc đã ăn được con trụi lông đâu . Cũng chỉ là 1 số thôi, còn lại đa phần trong bầy những con to lông nhiều đều nặng hơn . Chừng 20 con lông nhiều . Trọng lượng tầm 1k2 . còn lại là 700 - 900 gram

mình Quay 1 phút trở lên ko up được . ko hiểu sao nữa.
Gà D300 chỉ nghe nói qua chứ chưa được tận mắt thấy.
Đúng rồi. con nào lông tốt thì chưa chắc đã ăn được con trụi lông đâu . Cũng chỉ là 1 số thôi, còn lại đa phần trong bầy những con to lông nhiều đều nặng hơn . Chừng 20 con lông nhiều . Trọng lượng tầm 1k2 . còn lại là 700 - 900 gram

Hôm nào bác thử ém lông gà lại đi(chỉ cho tăng trọng thôi) rồi 10 ngày trước xuất thì cho mọc lông...:lol:

Back