Đàn gà con 21 ngày của em

• Thread starter nguyentai007
  • Ngày gửi
Chào mọi người buổi sáng. hjhj. sáng nay ra cho gà ăn luôn tiện chụp vài cái ảnh của mấy em để post cho vui. gà này được 21 ngày tuổi. Hơn 2/3 đàn được 400 gram còn lại thì được 300gram và có 9 em gà 200gram.

:):):):mad:Hì. Còn cá tươi ko dùng ah.
Trộn vậy mà nó nhanh to vậy thì tài thật. Ko có rau bèo ah.Thế mà mình soi trong bụng đàn gà bn thì thấy toàn cám viên của cagill.

:):):):mad:Hì. Còn cá tươi ko dùng ah.
Trộn vậy mà nó nhanh to vậy thì tài thật. Ko có rau bèo ah.Thế mà mình soi trong bụng đàn gà bn thì thấy toàn cám viên của cagill.
1 ngày thêm 2500 đồng tiền rau muống nữa. cám grill ở đây hết bán rồi nên chuyển qua cám green feed. hjhj. mà trong giai đoạn úm thì ăn khoảng 7 hay 8 bao gì thôi

Có hồ thì thả ít bèo với rau muống thì khỏi mua. Trên mình xuống dưới sông vớt ko hết.

Kiểu này thì tự làm giống cho rồi.
Gà ri kiếm khó thật.

ăn thức ăn trộn thôi. cám viên thì chắc hết tiền đổ xăng luôn quá. nhưng mà trộn với giá 9k/1kg vẫn còn đắt quá. đang tính trộn lại khoảng 7,5k hoặc 8k/1kg thôi
chộn thế nào ah! chỉ tui với

em mua giống. mà giá gà giống bữa này đắt quá. bình thường em mua 15k, nhưng bữa này giá lên 20k/con. em đang dự định làm 1 trại nhỏ khoảng 300-400 con/1 tháng. hjhj. khi nào làm xong trại gà em định nuôi khoảng 80 con gà mái kiến mình để lấy giống chứ không đi mua giống nữa. vì em tính 80 con gà mái đẻ đó thì 1 tháng chắc em cũng kiếm được 400 con gà giống. anh thấy thế nào? có gì chỉ giúp em nhé. em tính xây 2 cái chuồng khoảng 120 mét vuông.1 cái 60m2 để nuôi gà thịt và 1 cái 60m2 để gà úm. còn xây thêm 1 cái khoảng 20m2 để nuôi 100 con gà đẻ

vãi, mình nuôi gà j dabaco, nay là được 20 ngày rồi, cân nặng trung bình 220g/ con. cho ăn cám j 1 của dabaco, tiêm vắc xin đầy đủ, :(

Back