đàn gà em đi hết rồi

• Thread starter dangthequang
  • Ngày gửi
Buồn buồn không có gì làm. Mình mua 300 gà con về nuôi đế khi lên sắp sỉ 1kg thì hiệu quả rất tốt rất ít con bị bệnh chết. Thấy đàn gà lớn nhanh và ít bệnh mình vui lắm nhưng niềm vui đó bắt đầu hụt hẩn. tự dưng gà mắt bệnh lạ cứ tối đi ăn về thấy không sao sang ra là có vài con la liệt nằm đầy đất rồi vài ngày là ngủ. cứ thế đến khi bán được là còn lại vài con :Botay:
mấy bác nuôi gà có ai từng bị chưa ạ . cho hỏi có biết là bệnh gì không ạ . triệu chứng gà là liệt nữa thân, hay là mào gà biến sắt đỏ lợt lần .

Bạn nên kể chi tiết các triệu chứng và lịch vacxin, thuốc phòng bệnh đã làm thì mọi người mới chuẩn đoán để bạn rút kinh nghiệm cho lần sau được

Đi tông mười mấy chai hả bạn
Chia buồn cùng bạn luôn.

uh có mười mấy chai à.
co loại thì bị màu chuyển lợt lần ..... đỏ sang trắng ... con gà cứ đưng đơ buonf buồn như mình bị thất tình vậy
có loại thì đi không được . troàn thân có vài khối u nhỏ ...... vài ngày là nó lăn đùng ra ngủ.:Botay:
còn vakxin thì thì đa số mình cho ăn thuốc kháng sinh .tim phong thì có 2 đợt luc còn nhỏ .

Ga bi benh nhiem cau trung roi

Sấp xỉ mà, mình nuôi gần 3 tháng sấp xỉ 1kg cũng mắc. Bạn tào lao thì có

thương hàn và ecoli là khi gà còn pé kìa cha nội , 2 bệnh này xảy ra trước 1 tháng , còn gà sắp xỉ 1kg thì đã hơn 1,5 -2 tháng tuổi thì còn làm gì bệnh này nữa mà tư vấn cho ngta . không biết thì đừng tư vấn tao lao làm người kia điên đầu

chi don gian la em no mac gumboro va bi stress do thoi tiet may hom do thay doi that thuong or tac nhan la gi do..(nen chuong bi am lau ngay khong thay.cho meo gi do rinh bat...) lan sau can than hon nhe..ga tren thang tuoi van mac ecoli bt ma ban..tuoi nay de bi nhiem crd lam.

Sao nuôi gà mà ko dùng vacxin vậy bạn.xài kháng sinh chỉ phòng vài bệnh thông thường thoi.
Chưa gì mà mấy bác phán bệnh như thánh,em nuôi gà mấy chục năm mà còn chưa dám múa rìu.
Gà này chỉ dính New hay THT thoi mấy bác à

Đong ý voi ban

Sao nuôi gà mà ko dùng vacxin vậy bạn.xài kháng sinh chỉ phòng vài bệnh thông thường thoi.
Chưa gì mà mấy bác phán bệnh như thánh,em nuôi gà mấy chục năm mà còn chưa dám múa rìu.

Đồng ý, triệu chứng giống gà của m, rù, mào tím tái, gầy gộc, phân trắng dính đít. Mình nuôi ít và nhốt lồng. K giống 300 con kia. Gum là đầy diều, nhiều nước, xuất huyết mề. Có cái nào thớt nói giống thế? Mình k bịa gà mình ra để tào lao đâu nhé. Chủ bài k nuôi giống mình nên mình thấy sao nói vậy.

9x va nuoi ga may chuc nam..ban xem lai trieu chung cua thot noi va benh new nhe..dam bao trong dancua thot chi co khoang 1o%la new..con lai do cac benh co hoi tan cong thoi.
ti le dinh new o dan ga dau tien luon thap..vi 3oo em nay dc nuoi lan dau.

Bệnh do virut như new, gum tỉ lệ chết thực tế e chưa biết, trại e đều có cả vì e thịt hết. Gà dùng kháng sinh để tỉ lệ chết giảm chứ k trị bằng đường uống được. Chờ gà lớn hẳn, sức kháng tăng. Tiêm e chưa thử, tính sao mà dùng kháng sinh, k vac mà k mắc khuẩn. Đến người còn bị nữa là. Triệu chứng gà liệt là nó ỉa phân xanh lá rồi yếu quá. Tách đàn tránh tăng động của số còn lại may ra khỏi với liều uống nặng. Chuyện nằm ở đường tiêu hoá.
Chủ bài tả kĩ hơn đi.

Bài viết có nội dung tương tự

Back