đầu ra cho bồ câu gà. v

• Thread starter ngoclan
  • Ngày gửi
chào các anh chị diễn đàn!
anh nhà em đang tính nuôi và kinh doanh bồ câu gà, 2 vợ chồng rất thích chăn nuôi, thấy bồ câu gà dễ nuôi, mắn đẻ, giá cả cũng khá nhưng vợ chồng em lăn tăn đầu ra, không biết phải bán cho ai? Bán ở đâu khi giá bồ câu gà khá đắt.
nếu ai từng nuôi từng lăn tăn như vợ chồng em cho em xin ý kiến.
rất cảm ơn ạ.

Bồ câu gà dể nuôi, dể đẻ, nhưng khó ấp, khó nuôi con lắm đó em à. Đầu ra à em đừng hỏi ai, em hãy hỏi chỗ bán, mua lại thế nào. Chứ mua rồi bán lại cũng bằng giá cho không. Nếu đúng người thích, giá cả không thành vấn đề, còn không thích cân ký bán như gà vịt chẳng thèm mua. Nhưng em biết được bao nhiêu người thích chưa, nếu chưa biết thì , nuôi chơi thôi, nuôi kinh doanh là lỗ lội kinh rạch đó em

:)hi, thanhk anh xuan vu
em đang lăn tăn, anh làm em lăn tăn hơn, nhưng cảm ơn lời khuyên chân thành của anh ạ.em lưu ý.

Em à, nói thì ai nói cũng được , còn làm rất ít người làm được. Nếu em chưa có đầu ra , anh cam đoan em nuôi bồ câu gà 100% em bị thua lỗ đó.

nếu em nuôi thì chắc từ nhỏ đến lớn và tham khảo từ từ, chứ ko một bước làm trang trại đâu anh, chắc nuôi gây giống. em dự định một bồ câu gà, hoặc là thỏ, chỉ băn khoăn nông dân mình xưa nay nuôi con gì rồi khi bán ko được, nếu có được lại bị ép giá.
haizz suy nghĩ, nhưng rất thích làm kinh tế từ nông nghiệp.

bồ câu gà sinh sản cũng giống bc pháp thôi .nhưng đúng là nó ấp rất dở .nhưng nếu bạn nuôi thêm bc pháp để cho nó ấp hộ thì cũng nhanh lắm .đầu ra cũng rất khó vì giá quá cao .(bán thấp không có lời )ý kiến chủ quan của mình là nuôi chơi ,ai mua thì bán .chứ xác định nuôi kinh doanh thì không ổn .nhưng nuôi thỏ thì được đấy ,thật ra đầu ra cũng không bi quan như bạn nghĩ đâu .tất cả cũng do mình thôi .

Bồ câu gà , ấp trứng và nuôi con rất dở. bán thịt thì lỗ nặng, còn bán chim cảnh thì rất ít người mua. Con thỏ bán thịt lúc lớn, bán thú cưng khi mới cai sữa, nhưng cũng khó bán, và nhiều bệnh dịch.
Trên là góp ý chung. Nếu bạn tìm được đầu ra thì bạn nuôi vẫn có lời. Nhưng bạn đừng nghe lời người bán giống, bao tiêu sản phẩm, hãy cẩn thận với lời bao tiêu đó nhé.

Em à, nói thì ai nói cũng được , còn làm rất ít người làm được. Nếu em chưa có đầu ra , anh cam đoan em nuôi bồ câu gà 100% em bị thua lỗ đó.
Chú nói chuẩn luôn. Ngoài Hà nội cháu có quen một chú chơi chim cảnh nuôi và bán bồ câu gà. Chú ấy quen nhiều, dán áp phích quảng cáo to đùng ở nhiều ngõ. Nhưng cuối cùng nuôi 2 năm cũng phải bỏ. Vì chỉ bán dc mấy chục đôi cho các ông cùng hội chơi chim. Không ăn thua.

nếu em nuôi thì chắc từ nhỏ đến lớn và tham khảo từ từ, chứ ko một bước làm trang trại đâu anh, chắc nuôi gây giống. em dự định một bồ câu gà, hoặc là thỏ, chỉ băn khoăn nông dân mình xưa nay nuôi con gì rồi khi bán ko được, nếu có được lại bị ép giá.
haizz suy nghĩ, nhưng rất thích làm kinh tế từ nông nghiệp.
E thich chan nuoi lh voi a a chi cho nuoi con j bjo dag rat thinh ma de ban. A o thanh hoa

Back