Đầu tư trang trại bò cần các cụ tư vấn giúp

• Thread starter th.hungthinh
  • Ngày gửi
Em đang chuẩn bị chuyển nghề sang làm nông dân nhờ các cụ chỉ bảo vài đường cơ bản: Nuôi loại bò gì, mua giống ở đâu. Em đang ở Đan phượng Hà Nội cần mua giống bò lai Sind,và Master số lượng khoảng 30 con, các bác chỉ hộ em có trại nào ngoài Bắc cung cấp giống tốt, uy tín. Thank các Bác trước.

Dear you.!

Mới bắt đầu thì bước đi rất khó. Nên tập nuôi trước 10 Con. Nếu sinh sản thì chọn lai Sind là phù hợp với điều kiện việt nam.
- Thứ nhất: Bò lai Sind ăn rất dễ. Bò mau động đực và khỏe mạnh ít bệnh
- Thứ hai: Khi nuôi bạn nên tính toán time về mùa mưa và nắng khí hậu là 1 phần không thể bỏ qua. Lạnh quá mà phương pháp tránh đông cho Bò kém thì thiệt hại rất lớn.
- Thứ ba: nguồn thức ăn bạn dự định là nuôi theo mô hình nào. Nếu nuôi nhốt thì diện tích đồng cỏ phải đủ lớn. Trung bình phải có 8m Vuông cho 1 con. Còn theo phương pháp du mục với hà nội thì chắc khó vì không biết có đủ diện tích rộng để chăn dắt 1 đàn bò với số lượng 30 Con?
- Thứ tư: Nuôi bò bạn nên tính đến số vốn bỏ ra, nếu vay mượn ngân hàng thì khoảng bao lâu mới chiết khấu hết toàn bộ số tiền đó. Lợi nhuận còn lại có đủ hay thua lổ.
Bạn nên cân nhắc 30 Con thì giá bây giờ ít nhất từ 20tr 1 con bò. còn cao có thể lên đến 30tr hoặc hơn nữa.
Số vốn: 30*20= 600 nếu giá từ 30tr thì =900
Vốn làm chuồng: 30 Con diện tích cứ 2m dọc, 1,6m ngang trung bình sắt thép tôn xi măng nhân công....v...v. Bạn hạch toán xem như thế nào. Với quy mô bạn định làm dự phải tốn 1 nguồn kinh phí để duy trì hoạt động đãm bảo có lợi nhuận phải tốn từ 1ty VNĐ.
Đó là những cái chắc chắn bản phải bỏ ra nên cứ suy nghĩ xem và hoạch toán cẩn thận bạn nhé.! Chúc bạn thành công vì mình cũng đang theo nghiệp bố mẹ. Một vài chia sẻ sau 8 năm chăn nuôi của GD mình
ban o dau vay bai viet cua ban rat hay
xin chao moi nguoi minh cung muon nuoi bo ma chua biet nen bay dau tu dau. Xin moi nguoi chi giao giúp em voi. Em ơ ba vi ha noi
Bạn tư vấn chuẩn đấy
Mình đang nuôi bò thịt theo hình thức này
chao bac bac co the cho em biet kich thuoc cua các ô chuông bo duoc khog. Em muon dung loai van uong tu dong dung cho lơn lap vao cho bo co duoc khong. Em cam ơn bác nhiêu. Chuc bac luon manh khoe va hanh phuc

ban o dau vay bai viet cua ban rat hay
xin chao moi nguoi minh cung muon nuoi bo ma chua biet nen bay dau tu dau. Xin moi nguoi chi giao giúp em voi. Em ơ ba vi ha noi

chao bac bac co the cho em biet kich thuoc cua các ô chuông bo duoc khog. Em muon dung loai van uong tu dong dung cho lơn lap vao cho bo co duoc khong. Em cam ơn bác nhiêu. Chuc bac luon manh khoe va hanh phuc
Nếu bạn nuôi bò sữa thì đã có những thiết kế chuyên nghiệp cho ngành này nên có rất nhiều mô hình cho bạn tham khảo. Nếu bạn nuôi bò thịt và quy mô chưa lớn quá thì mình nghĩ chưa cần thiết kế van uống tự động đâu vì việc đầu tư khó đồng bộ và cần tối giản một số việc đầu tư ban đầu. Kích thước các ô thường là rộng 0,9-1m và dài khoảng 2,5m ( nhở để đường phía sau để dọn chất thải và dắt bò ra vào.

Mình chauw nuôi. Mình đang học để có thể tự đi bắt bê về nuôi mà hok lo lỗ. Nên hiện tại mình đi theo 1 ng để học hỏi. Cuối năm mình mới có vốn và nghĩ đến vỗ béo. Còn nếu bạn mún mua bò về sinh sản mình có thể giúp bạn đc. Mình sẽ đưa lên Thái Nguyên nhờ chú giúp bạn mua.
Làm ơn cho mình hỏi ở Thái Nguyên có chỗ nào bán bò cái sinh sản loại lai sind? Mình cũng đang muốn mua khoảng 3 con về nuôi.

Làm ơn cho mình hỏi ở Thái Nguyên có chỗ nào bán bò cái sinh sản loại lai sind? Mình cũng đang muốn mua khoảng 3 con về nuôi.
Úi nhiều chỗ mua mà. Bạn vào dân mà hỏi, mua bò sinh sản ngay thì theo mình cũng khó chơi. Vì dính con loại thải vì đẻ thưa, sữa xấu...Có chăng nên mua bê tầm 15-18 tháng or vừa đi đực rồi. Ok hơn bạn ak.

Úi nhiều chỗ mua mà. Bạn vào dân mà hỏi, mua bò sinh sản ngay thì theo mình cũng khó chơi. Vì dính con loại thải vì đẻ thưa, sữa xấu...Có chăng nên mua bê tầm 15-18 tháng or vừa đi đực rồi. Ok hơn bạn ak.
Thanks bạn nhé, bạn có biết Thái Nguyên có trại nào không, mua trong dân thì không được tin tưởng lắm.

Mình trên Đại Từ bạn ah, bạn ở đâu?

Chọn bò vàng làm bò cái nền liệu bê con sinh ra có nhỏ quá khôg

Em đang chuẩn bị chuyển nghề sang làm nông dân nhờ các cụ chỉ bảo vài đường cơ bản: Nuôi loại bò gì, mua giống ở đâu. Em đang ở Đan phượng Hà Nội cần mua giống bò lai Sind,và Master số lượng khoảng 30 con, các bác chỉ hộ em có trại nào ngoài Bắc cung cấp giống tốt, uy tín. Thank các Bác trước.
neu can cu lien he voi em qua so 0973527340

Mới hôm trước người ta rao bán 7 con bò cái đó chị. 4 Con có bầu 5thang còn 3 con chưa có. Giá 175tr cho nguyên 7 Con
Kết hợp giữa chăn thả và nuôi nhốt là lợi nhuận nhất. Còn ko có quỷ đất đành nuôi nhốt. Nhưng nuôi nhốt nên chọn loại bò vỗ béo từ 3-6 tháng là bán. Nếu nuôi quá lâu giá thành lên cao. Chi phí sau khi bán ko còn lợi nhuận nhiều.
Nên mua bò từ 2 năm tuổi nếu có điều kiện về vốn. Hoặc mua Bê từ 12-18thang. Mấy loại như thế lên nhanh. Thúc vài tháng mập mạp là bán kiếm lời.
Cứ làm lần đầu 2-4 con khi nào nắm đc kinh nghiệm thì đầu tư tăng thêm. Chúc bạn thành công nhé.

7 con bò cái giống gì vậy Hòa ? Vóc dáng nó đẹp không ?
Minh o tien giang cung muon nuoi cỡ 20 con. Xin cho biet nguon cung con giong. 20 con voi dien tich trong cỏ cỡ 6000m2 co đủ cho bo thit với bo đẻ. 10 thit 10 cai đẻAh. Co bạn nao o mien tay co trai nuoi bò ko. Xin cho biet dia chi de tham quan hok hoi.
Bạn ở Tiền Giang mà huyện nào ? Mình cũng ở Tg đang tìm hiểu về con bò đây .

có ai cần mua bò sinh sản thì qua chỗ mình trại mình nuôi hơn chục em đang muốn sang nhượng hết do một mình chăm sóc vợ con ko chịu làm đang nản đây

có ai cần mua bò sinh sản thì qua chỗ mình trại mình nuôi hơn chục em đang muốn sang nhượng hết do một mình chăm sóc vợ con ko chịu làm đang nản đây
Bạn ở đâu vậy :)

Tôi ở Ba Vì, có trang trai chăn nuôi bò ai có nhu cầu tư vấn kỹ thuật chăn nuôi, quản lý trang trại và mua bò giống bbb F1 thì liên he. Anh em giao lưu chia sẻ kinh nghiệm. Trung, sđt: 0904117337

Back