Đây là con gì

• Thread starter Mai khuyen
  • Ngày gửi
Em đang tập cho nó ăn như mèo nhà ,nhưng ăn rất ít và nó chỉ khóai ăn thức ăn sống như chuột,thịt heo ,bò,cá...,còn thức ăn nấu chín trộn với cơm đưa vào nhìn mặt em nó buốn lắm ,chỉ làm một chút rồi ngồi ngắm thôi,
---------------
Khỏe không Giang !!!
Đúng là mèo cá rồi.

Last edited by a moderator:
anh cho nó ăn như chồn xem .nấu cháo cá cho nó ăn
---------------
lúc em nuôi .đưa que sắt vào khiều, em nó ăn nghe rột rột như mình ăn mía ý

Nhìn nó đẹp thật,nhưng cũng dữ thật,giá mà nó hiền như mèo nhà thả ra cũng vui cửa vui nhà ,Trong diển đàn có bác nào biết thuần chỉ em với,

có anh nào nuôi có nick gì em quên rồi .nhưng theo em thì phải nuôi lúc nó còn bú mẹ mới

thả ra vui nhà được anh khuyến ơi

Chắc vậy quá tanthanh ơi !!!
con anh đang nuối 1.5 kg rồi,chắc thần không nổi quá,

thịt thì nổi đó anh

- à mà khi làm thịt nhớ thui mới ngon nha anh ,ăn 1 mình thôi.......................he he

Chào bạn nguyenhungdung!
Bạn có bán vòi cho Thỏ uống nước không?nếu có thì giá bán bao nhiu 1 cái,xin chờ tin hồi âm của bạn,và bạn đưa hình lên dc không?

M ình nuôi 8 tháng rồi , nhưng chưa bao giờ cho ăn thức ăn chín, chỉ cho ăn đầu gà, chuột, thịt bò.nuôi mèo rừng trưởng thành không thuần để thả rong được đâu,nếu nuôi từ lúc còn bú sữa thì có thể.theo kinh nghiệm của mình nếu bạn cho nó ăn thức ăn nấu chín , bộ lông của nó sẽ mất đi màu vàng sậm , mà chuyển sang màu nhạt, xấu lắm.nên trước giờ mình toàn cho em nó ăn thức ăn sống thôi.
---------------
đây là loài có nguy cơ tuyệt chủng, bạn đừng thịt chúng nhé, tôi nghiệp, cố gắng tìm thêm con đực để gây giống,nó se sinh ra 1 đàn mèo con tuyệt vời.ah ,nếu bạn muốn ghép đôi để sinh sản, pm mình nhé, sẽ có một số bí quyết chia sẻ.

M ình nuôi 8 tháng rồi , nhưng chưa bao giờ cho ăn thức ăn chín, chỉ cho ăn đầu gà, chuột, thịt bò.nuôi mèo rừng trưởng thành không thuần để thả rong được đâu,nếu nuôi từ lúc còn bú sữa thì có thể.theo kinh nghiệm của mình nếu bạn cho nó ăn thức ăn nấu chín , bộ lông của nó sẽ mất đi màu vàng sậm , mà chuyển sang màu nhạt, xấu lắm.nên trước giờ mình toàn cho em nó ăn thức ăn sống thôi.
---------------
bạn trithanh rành về con này chắc có kinh nghiệm dữ hen!

Cám ơn bác :trinhanh,bác cho thông tin rất hay.Cho ăn mồi sống thì nó ăn chứ mồi chín thì nó hàu như ko ăn,mà món khóai khẩu nhất vẫn là chuột.

Mình ở rừng có thâm niên, hiện nay vẫn ở trong rừng, mình khẳng định 100% đó la con mèo rừng
---------------
100% Là Mèo Rừng

Có thử cho lai với mèo nhà được không bạn ?
Đừng để mất giống, phí quá.
Nếu được, mỗi lần một con đực khác nhau nhé.
*

rất khó lai giữa mèo nhà và mèo rừng,bản chất mào rửng rất hung dữ, khó thuần,bản chất hoang dã, an thịt sống,vì vậy có thể nó sẽ nhai thịt mèo nhà, thứ 2 nữa là mèo rừng rất khó kết hợp, nếu con mèo đực không uy hiếp được mèo cái để giao phối.

Cám ơn anh ,chị ,đã quan tâm,em đang tìm con nhỏ còn bú mẹ ,thuần chắc là được.

[video=youtube_share;tTBpMeHlO2o]http://youtu.be/tTBpMeHlO2o[/video]

__ Hien Minh dang nuoi 1con meo ca nay ai co nhu cau mua lai ve nuoi lam kieng thi lien he minh : hdduy@yahoo.com.vn , call : 01224697905

__Meo Ca
Cỡ nhỏ trong họ mèo. Dài thân 725 - 780mm, dài đuôi 250 - 290mm, dài bàn chân sau: 151 - 171mm, trọng lượng 7 - 11kg. Mõm, má màu phớt trắng. Tai ngắn. Có 2 vệt sáng từ mắt đến tai. Bộ lông ngắn, hơi thô màu cơ bản xám hoặc lông sỉ, có nhiều đốm nhỏ thẫm mờ dọc sườn. Đuôi ngắn, xám sẫm, có đốm đen từ gốc đến mút đuôi. Thức ăn của mèo cá gồm cá, tôm, cua ốc, ếch, và các loại chim thú nhỏ. Kiếm ăn gần bờ nước. Thời gian có chửa 90 - 95 ngày, mỗi lứa đẻ 2 - 3 con.
__Phân bố: Việt Nam:Cao Bằng, Phú Yên, Long An, TP Hồ Chí Minh. Có thể mèo cá có phân bố rộng ở Việt Nam nhưng số lượng ít , Thế giới: Nêpan, Nam Ấn Độ, Srilank, Lào, Campuchia, Xumatơra, Giava
__Giá trị: Loài thú hiếm ở Việt Nam \
Tài liệu dẫn: Sách đỏ Việt Nam trang 74

Chính xác là mèo rừng, nó giống mèo cá như đúc,chỉ khác là ở trên lỗ tai mèo cá có 1 vệt sáng,bộ lông mèo rừng hơi vàng và sáng hơn mèo cá.mình đang nuôi 2 loại này,k thuần dc.Mèo cá là mèo cái và mèo rừng là mèo đực.Vân chưa phôi giống dc vì ko chịu ơ chung với nhau.
Mèo cá mình mua của 1 người bắt dc ở cồn bà hòa châu thành an giang,có lên báo.
Mèo rừng mình mua của 1 người bãy trên núi cấm,thất sơn an giang.
Cả 2 con đang nuôi để tìm hiểu?Ai có kinh nghiệm trao đổi thêm với mình.Thân.

bác thatsoncongtu cho mình hỏi nuôi loài này trong sách đỏ có phải xin phép gì không?

--------

(ANTĐ) - 10h ngày 2-7, Đội 2 - Phòng Cảnh sát môi trường (PC36) - CATP Hà Nội, phối hợp với Đội CSĐT tội phạm về QLKT&CV - CAQ Đống Đa, tiến hành kiểm tra đột xuất quán bia Hoàng Hoa, địa chỉ tại ngõ 91, phố Nguyễn Chí Thanh, phát hiện tại đây đang nuôi nhốt 1 con mèo rừng, loài động vật thuộc nhóm 1B - động vật rừng nguy cấp, quý hiếm, nghiêm cấm nuôi nhốt, săn bắt, mua bán, giết mổ...

ImageView.aspx
Con mèo rừng thu giữ tại cửa hàng bia Hoàng Hoa

<tbody>
</tbody>

Tại buổi kiểm tra, chủ quán bia hơi Hoàng Hoa là anh Hoàng Quốc Thắng (SN 1971), trú tại phố Ngọc Khánh, phường Giảng Võ, quận Ba Đình cho biết, cách đây một tuần đã mua con mèo trên tại chợ Hàng Da và đem về nuôi nhốt trong cửa hàng từ đó đến nay. Đoàn kiểm tra đã lập biên bản, thu giữ con mèo rừng trên và bàn giao lại cho Trung tâm cứu hộ động vật hoang dã Sóc Sơn, Hà Nội theo quy định. Vụ việc đang tiếp tục được điều tra làm rõ.

Bài viết có nội dung tương tự

Back