Đêm tân hôn .

• Thread starter VuLoi
  • Ngày gửi
V

VuLoi

Guest
Đêm tân hôn .

Anh Chung là con nhà bác , bố anh ấy với mẹ mình là hai anh em . Khi anh yêu chị Tuấn thì hai bên gia đình đều có ý ái ngại, nhất là họ gái không đồng ý . Vì từ trước tới giờ hai làng chưa ai lấy nhau . Nghe nói từ đời cha ông cơ, đã kết nghĩa anh em rùi nên lịch sử hai làng chưa thấy ai lấy nhau ,nên gia đình hai bên đều ái ngại sợ có điều chẳng lành . Gia đình họ gái phản đối nhiều quá sau này không thể phản đối được nữa, khi nghe tin chị có bầu bé trai hơn ba tháng .Đây là diệu kế của anh Chung ...?
Trước hôm cưới anh Chung nói với mình Lợi cho anh mượn bộ áo vét , vì anh mua cũng chỉ mặc một lần phí đi ,mà anh cũng chẳng đi đâu mà mặc vét , với áo của em anh thấy đẹp .
Hôm cưới, người ta thì mẹ trao của hồi môn cho con gái về nhà chồng , còn chị Tuấn thì Bố trao cho con , mẹ chị mất bao giờ mình cũng không biết. Bố chị một mình gà chống nuôi con , hai bố con nhìn nhau khóc chẳng nói được một lời . Họ hàng hai bên mắt cay xè chẳng biết bố căn dặn con gái điều gì khi đi làm dâu ?
Khi đám cưới tổ chức song suôi đâu đấy, anh bảo để anh giặt cái áo rùi gửi lại cho mình . Mình bảo thôi không cần đâu, anh bận đưa đây em giặt luôn cho .
Đêm hôm ấy khoảng mười một giờ đêm hai vợ chồng mình đang ngủ nghe tiếng điện thoại anh Chung, trong lòng mình lo lắng không hiểu có chuyện gì ?Khi nghe giọng anh Chung ái ngại nói Lợi ơi? anh hỏi cái này có gì không phải em bỏ quá cho anh .
Mình thở phảo nhẹ nhỏm trong bụng nghĩ chắc la không có việc gì ? nên bảo anh cứ nói đi .
Anh bảo em xem trong túi áo vét của em còn cái phong bì nào của anh trong đấy không ?
Mình vội lục trong túi áo xem thì đúng là có hai cái phong bì,rồi nói lại với anh là có hai cái phong bì mai em đưa cho anh .
Anh reo lên mừng rỡ và cảm ơn .
Mình chúc anh chị tân hôn vui vẻ .

tui ghiền chuyện của ông post lắm - sao chuyện này đọc kỳ kỳ quá - đọc hấp dẩn - trông đến kết thúc - mà kết thúc thì lãng xẹt - zậy ông.

Nhung chuyen minh gui len toan chuyen minh viet .Ban muon doc nhieu co the noi chu de ban muon doc ? vap face cua minh doc deu co nhungc huyen minh viet may nam qua .

Vẫn thích nhất tác phẩm Ông ơi của bác...

Last edited by a moderator:

Back